Rajya Sabha Election Result : सुप्रिया सुळे म्हणाल्या – पराभव मान्य आहे, पवार म्हणाले – निकाल आश्चर्यचकित करणारे


मुंबई – महाराष्ट्रातील राज्यसभा निवडणुकीच्या निकालाबाबत आता प्रतिक्रिया येऊ लागल्या आहेत. राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांचे वक्तव्य समोर आले आहे. भाजपचे नेते देवेंद्र फडणवीस अपक्ष उमेदवारांना आपल्या बाजूने खेचू शकले म्हणून महाराष्ट्रात बदल घडल्याचे पवार म्हणाले. ज्यामुळे निकालात फरक पडला. मात्र त्याचा सरकारच्या (महाविकास आघाडी) स्थिरतेवर परिणाम होणार नाही. जरी परिणाम मला आश्चर्यचकित करत नाही. काँग्रेस, शिवसेना, राष्ट्रवादीला कोट्यानुसार मतदान झाले, प्रफुल्ल पटेल यांना अतिरिक्त मते मिळाली. ते मत महाविकास आघाडीचे नाही, ते दुसऱ्या बाजूचे आहे. पवार म्हणाले की, संख्याबळ कमी असूनही महाविकास आघाडीने सहावी जागा जिंकण्याचा धाडसी प्रयत्न केला, परंतु ज्यात भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस अपक्षांना आणि आघाडीला पाठिंबा देणाऱ्या छोट्या पक्षांना दूर करु शकले, ज्यांचे समर्थन महाविकास आघाडीला मिळणार होते.

पराभवाची कबुली : सुप्रिया सुळे
राज्यसभा निवडणुकीच्या निकालांवर राष्ट्रवादीच्या नेत्या सुप्रिया सुळे म्हणाल्या, मी भाजपच्या कामगिरीबद्दल अभिनंदन करते. आम्ही आमचा पराभव मान्य करतो. काय बरोबर आणि काय चुकले, हे आपण स्पष्टपणे आत्मपरीक्षण केले पाहिजे. जर तुम्ही संख्या पाहिली, तर स्पष्टपणे आमच्याकडे शेवटपर्यंत योग्य संख्या नव्हती. पण आम्ही एक संधी घेतली.

आमच्याकडे 200 आमदार नाहीत, अन्यथा निकाल वेगळा असता: प्रफुल्ल पटेल
आघाडीच्या उमेदवाराच्या पराभवावर राष्ट्रवादीचे नेते प्रफुल्ल पटेल म्हणाले की, महाराष्ट्रात महाविकास आघाडी सरकार 200 जागा घेऊन आले नाही. निवडणुकीनंतर युतीचे सरकार स्थापन झाले. संख्या निम्म्याहून अधिक नक्कीच आहे, पण आमच्याकडे 200 आमदार नाहीत, अन्यथा निकाल वेगळा लागला असता. ते म्हणाले की काही अपवाद वगळता पक्षाच्या ताकदीच्या जोरावर उमेदवार (राज्यसभा निवडणुकीत) विजयी होतात. एखाद्या राज्याच्या विधानसभेत बहुमत असलेल्या पक्षाचे राज्यसभेवर जास्त विजयी उमेदवार असणे स्वाभाविक आहे. कर्नाटकात भाजप सरकार, राजस्थानमध्ये काँग्रेस सरकार ही उदाहरणे आहेत.