हैदराबाद : मर्सिडीज कारमध्ये अल्पवयीन मुलीवर सामूहिक बलात्कार, आमदाराचा मुलगा पोलिसांच्या रडारवर


नवी दिल्ली – हैदराबादमध्ये एक हृदयद्रावक घटना समोर आली आहे. वृत्तानुसार, येथे एका लक्झरी मर्सिडीज कारमध्ये एका अल्पवयीन मुलीवर सामूहिक बलात्कार करण्यात आला. या प्रकरणात स्थानिक आमदाराच्या मुलाचाही सहभाग असल्याची माहिती पोलीस सूत्रांनी दिली आहे. याशिवाय एका अल्पवयीनासह एकूण चार जणांनी ही घटना घडवली आहे.

पाच जणांवर गुन्हा दाखल
या सामुहिक बलात्कारात आमदार मुलगा आणि एका अल्पवयीन मुलासह चार जणांचा सहभाग होता, ज्यांनी ही घटना घडवली, असे या अहवालात सांगण्यात आले. पीडितेच्या कुटुंबीयांनी 1 जून रोजी दिलेल्या तक्रारीत असे म्हटले आहे की, 28 मे रोजी ज्युबली हिल्स पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत हा प्रकार घडला होता. हे प्रकरण गांभीर्याने घेत पोलिसांनी तपास सुरू केला असून शुक्रवार, 3 जून रोजी याप्रकरणी पाच जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

डीसीपींनी केले हे मोठे वक्तव्य
पोलिसांत दिलेल्या तक्रारीत असे म्हटले आहे की, काही मुलांनी अल्पवयीन मुलीला बळजबरीने चालत्या गाडीत ओढले आणि तिचा विनयभंग करून तिच्यावर सामूहिक बलात्कार केला. हैदराबाद पश्चिम विभागाचे डीसीपी लोएल देविक यांनी सांगितले की, या प्रकरणात कलम 354, 323 आयपीसी आणि पॉक्सो कायद्याच्या कलम 9 आर/डब्ल्यू 10 अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. ते म्हणाले की, प्रथमदर्शनी आरोपी अल्पवयीन असल्याचा संशय आहे.

आरोपीला पीडितेने ओळखले
अहवालात पोलीस सूत्रांच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, 17 वर्षीय पीडितेला वैद्यकीय तपासणीसाठी रुग्णालयात पाठवण्यात आले आहे. वैद्यकीय तपासणीनंतर आता पोलिसांनी नोंदवलेल्या केसमध्ये बदल करून त्यात आयपीसीचे कलम 376 (सामूहिक बलात्कार) जोडले आहे. एका वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, मुलीसोबत स्थानिक आमदाराचा मुलगा आणि अल्पसंख्याक मंडळाचे अध्यक्ष होते. तथापि, पीडितेला केवळ एका आरोपीची ओळख पटवण्यात आणि नाव देण्यात यश आले, जो अल्पवयीन आहे.