Aadhaar Card: तुमच्या आधार कार्डशी कोणता मोबाईल नंबर लिंक आहे? अशा प्रकारे तुम्ही तपासू शकता काही मिनिटांत


आजच्या काळात तुम्ही कोणत्याही कामासाठी कागदपत्र देत असाल, तर त्यासाठी तुम्हाला आधार कार्डची आवश्यकता आहे. वास्तविक, बँक खाते उघडण्यासाठी, शाळेत प्रवेश घेण्यासाठी, नोकरीच्या वेळी, सिमकार्ड घेताना, सरकारी आणि निमसरकारी इत्यादींसाठी आधार कार्ड असणे आवश्यक आहे. अशा परिस्थितीत जर तुमच्याकडे आधार नसेल, तर तुमची अनेक कामे अडकू शकतात. याशिवाय मोबाईल नंबर आधार कार्डशी लिंक करणे देखील आवश्यक आहे, कारण अनेक वेळा त्याची गरज भासते. पण अनेक वेळा असे दिसून येते की लोक विसरतात किंवा त्यांच्या आधार कार्डशी कोणता मोबाईल नंबर लिंक केला आहे, हे त्यांना माहिती नसते? अशा परिस्थितीत, जर तुमच्यासोबतही असेच काही घडले असेल, तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की तुमच्या आधार कार्डशी कोणता मोबाइल नंबर लिंक आहे, हे तुम्हाला कसे कळेल.

अशा प्रकारे केली जाऊ शकते प्रक्रिया :

  • तुमचा आधार कार्ड कोणता मोबाईल नंबर लिंक आहे हे तुम्हाला माहीत नसेल, तर हे जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला प्रथम UIDAI च्या अधिकृत वेबसाइट https://uidai.gov.in/ ला भेट द्यावी लागेल.
  • यानंतर, तुम्हाला येथे ‘My Aadhaar’ हा पर्याय निवडावा लागेल आणि खाली दिलेल्या ड्रॉप डाउनवर जाऊन तुम्हाला Verify नोंदणीकृत मोबाइल किंवा ईमेल आयडीसह पर्यायावर क्लिक करावे लागेल.
  • त्यानंतर स्क्रीनवर तुमच्या समोर एक नवीन पेज उघडेल, जिथे तुम्हाला तुमचा मोबाईल नंबर किंवा ईमेल आयडी टाकावा लागेल. तुम्हाला काय सत्यापित करायचे आहे, ते येथे प्रविष्ट करा.
  • आता तुम्हाला स्क्रीनवर एक कॅप्चा कोड दिसेल, जो तुम्हाला टाकायचा आहे. यानंतर, तुम्हाला सेंड ओटीपीच्या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल.
  • तुम्ही सेंड ओटीपीवर क्लिक करताच, तुम्ही एंटर केलेला मोबाईल नंबर UIDAI च्या रेकॉर्डशी जुळतो, त्यानंतर तुम्हाला स्क्रीनवर येथे दिसेल. पण जर ते रेकॉर्डशी जुळत नसेल तर ते तुम्हाला स्क्रीनवरच सांगितले जाते.