दहशतवादी ओसामा बिन लादेनला सर्वोत्कृष्ट अभियंता मानतात एसडीओ, ऑफिसमध्ये फोटो लावून म्हणाला आदर्श


फर्रुखाबाद – नवाबगंज येथील विद्युत विभागाच्या कार्यालयातील एक फोटो सध्या चर्चेचा विषय ठरला आहे. हा फोटो दहशतवादी ओसामा बिन लादेनचा आहे. या बातमीत आम्ही पुढे काय सांगणार आहोत, हे जाणून तुम्हाला एकदा नक्कीच विचार करायला भाग पाडाल. खरं तर, फोटोखाली काय लिहिले आहे ते तुम्ही ऐकले नसेल. फोटोच्या माध्यमातून ओसामा बिन लादेनचे जगातील सर्वोत्कृष्ट कनिष्ठ अभियंता (जेई) असे वर्णन करण्याचा प्रयत्न करण्यात आला आहे.

विशेष म्हणजे एसडीओ नवाबगंज यांच्याशी याबाबत बोलले असता त्यांनी हा फोटो स्वत: कार्यालयात लावल्याचे मान्य केले. त्याचबरोबर कोणीही कोणालाही आदर्श मानू शकतो, असेही सांगण्यात आले. मात्र, हा फोटो इंटरनेट मीडियावर व्हायरल झाल्यानंतर कार्यालयातून काढून टाकण्यात आला आहे.

नवाबगंजमध्ये वीज विभागाच्या उपविभागीय अधिकाऱ्यांच्या कार्यालयाला लागून असलेल्या भिंतीवर कनिष्ठ अभियंता जुनेद आलम अन्सारी आणि अनिल कुमार गौतम यांच्यासह उपविभागीय अधिकारी रवींद्र प्रकाश गौतम यांच्या फोटोला लागून ओसामा बिन लादेनचा फोटो लावण्यात आला होता. वेटिंग रूमच्या भिंतीवर दहशतवादी ओसामा बिन लादेनचा फोटो पाहून पॉवर हाऊसमध्ये गेलेले लोक आश्चर्यचकित झाले. दहशतवादी ओसामा बिन लादेनच्या फोटोवर जगातील सर्वोत्तम अभियंता, तसेच उपविभागीय अधिकाऱ्याचे नाव लिहिले होते.

एका व्यक्तीने दहशतवादी ओसामा बिन लादेनचा भिंतीवरचा फोटो आणि व्हिडिओ इंटरनेट मीडियावर व्हायरल केला. व्हायरल झालेला फोटो आणि व्हिडिओ पाहून भारतीय शेतकरी संघटनेचे जिल्हाध्यक्ष प्रमोद मिश्रा मोनू यांनी या प्रकरणाची माहिती जिल्हाधिकाऱ्यांपासून विद्युत विभागाच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना दिली. ही बाब वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या निदर्शनास येताच कर्मचाऱ्यांनी फोटो काढून टाकला.

सरकारी कार्यालयात दहशतवाद्याचा फोटो लावल्याची चर्चा लोकांच्या जिभेवर होती. अधीक्षक अभियंता एस.के.श्रीवास्तव यांनी सांगितले की, या संपूर्ण प्रकरणाचा कायमगंजच्या कार्यकारी अभियंत्याकडून अहवाल मागवण्यात आला आहे. या संदर्भात व्यवस्थापकीय संचालक व मुख्य अभियंता यांना कारवाईसाठी पत्र पाठविण्यात येत आहे.

एसडीओ म्हणाले, हटवला तर पुन्हा लावला जाईल…
उपविभागीय अधिकारी रवींद्र प्रकाश गौतम म्हणाले की, कोणीही कोणालाही आदर्श मानू शकतो. होय, मी मान्य करतो की तो जगातील सर्वोत्तम अभियंता होता. फोटो हटवण्याच्या प्रश्नावर ते म्हणाले की, फोटो काढून टाकल्यास तो पुन्हा लावला जाईल, त्याच्या त्यांच्याकडे अमर्याद प्रती आहेत.