नवाजुद्दीन सिद्दीकी आंतरराष्ट्रीय पुरस्काराने सन्मानित, उंचावली देशाची मान


नवाजुद्दीन सिद्दीकी हा हिंदी चित्रपटसृष्टीतील एक दिग्गज अभिनेता आहे. त्याला कोणत्याही ओळखीची गरज नाही. सध्या तो ज्या पदावर आहे, त्यासाठी त्याला खूप संघर्ष करावा लागला आहे. त्याने बॉलीवूडमध्ये अनेक हिट चित्रपट दिले आहेत आणि अनेक पुरस्कार जिंकले आहेत. अभिनेत्याला मिळालेल्या पुरस्कारांची यादी खूप मोठी आहे, आता या यादीत आणखी एका नावाची भर पडली आहे आणि तो म्हणजे आंतरराष्ट्रीय पुरस्कार. जे फ्रेंच रिव्हिएरा फिल्म फेस्टिव्हलमध्ये अभिनेत्याला पुरस्कार मिळाला आहे. एमी पुरस्कार विजेते अमेरिकन अभिनेता व्हिन्सेंट डी पॉल यांच्या हस्ते त्याला हा पुरस्कार देण्यात आला आहे.

नवाजुद्दीन सिद्दीकीला हा पुरस्कार मिळाला आहे, ही भारतासाठी अभिमानाची बाब आहे. मात्र, या अभिनेत्याला आंतरराष्ट्रीय पुरस्काराने सन्मानित करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. याआधीही त्याला अनेकदा हा सन्मान मिळाला आहे. ‘फ्रेंच रिव्हिएरा फिल्म फेस्टिव्हल’मध्ये सहभागी होत असताना, नवाजुद्दीनने जगभरातील कलाकारांसोबत प्रेमळ मिठी मारली. एका फोटोमध्ये नवाजुद्दीन प्रसिद्ध तुर्की अभिनेता कान्सेल एलसिनला मिठी मारताना दिसत आहे.

नवाजुद्दीनने कान्स फिल्म फेस्टिव्हलमध्येही आपली चमक पसरवली आहे. कान्स फिल्म फेस्टिव्हलमध्ये पुरस्कार मिळवण्यासाठीही त्याची निवड झाली आहे. नवाजुद्दीन स्क्रीन इंटरनॅशनलचे संपादक निगेल डेली आणि पुरस्कार विजेते पोलिश दिग्दर्शक जारोस्लाव मार्सझेव्स्की यांच्याशी चर्चा करताना दिसला.

कामाच्या आघाडीवर, अभिनेता लवकरच टिकू वेड्स शेरू, नूरानी चेहरा आणि अमेझिंगमध्ये दिसणार आहे. ‘टिकू वेड्स शेरू’ हा रोमँटिक ड्रामा चित्रपट असेल. यात नवाजुद्दीनसोबत अवनीत कौर दिसणार आहे.