नवाब मलिक यांचा राजीनामा का घेतला नाही? दाऊद किंवा शरद पवार कोणी धमकवले; किरीट सोमय्या यांचा मुख्यमंत्री ठाकरेंना सवाल


मुंबई : भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी पुन्हा एकदा महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यावर निशाणा साधला आहे. नवाब मलिक यांचा राजीनामा का स्वीकारला जात नाही, असा प्रश्न सोमय्या यांनी पुन्हा एकदा उपस्थित केला आहे. मुख्यमंत्र्यांना, अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिम की शरद पवार यांच्यापैकी कोणी धमकावले आहे, असा सवाल त्यांनी केला आहे. मलिक यांचे दाऊद इब्राहिम टोळीच्या कार्यकर्त्यांशी संबंध असल्याचे न्यायालयाला प्रथमदर्शनी आढळून आले आहे, असे ते म्हणाले. मग आता महाराष्ट्र सरकार कशाची वाट पाहत आहे. मलिक यांना मंत्रिमंडळातून बाहेर का काढले जात नाही.

काय म्हणाले किरीट?
किरीट सोमय्या म्हणाले की, दाऊद इब्राहिम आणि नवाब मलिक यांच्यातील संबंध उघड झाले आहेत. त्यामुळे त्यांना तातडीने मंत्रिमंडळातून बडतर्फ करण्यात यावे. उद्धव ठाकरेंनी आता शरद पवारांसह न्यायालयाविरोधात मोर्चा काढावा, असा टोला सोमय्या यांनी लगावला. अन्यथा त्यांचे कार्यकर्ते आणि प्रवक्ते म्हणू लागतील की हे न्यायालय पाकिस्तानचे आहे आणि न्यायाधीश मोदींचे आहेत. भविष्यात मुख्यमंत्री असे बोलू लागले, तर नवल वाटणार नाही.

उद्धव ठाकरे उत्तर द्या
शरद पवार आणि मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना नवाब मलिक यांच्याबद्दल सर्व काही माहित असल्याचा आरोप किरीट सोमय्या यांनी केला. नवाब मलिक आणि अंडरवर्ल्डमध्ये संबंध असल्याचे त्यांना माहीत होते. त्यांना गोवावाला कंपाऊंडचीही पूर्ण माहिती होती. हा कॉमनसेन्स आहे, उद्धव ठाकरे स्वतः बिल्डर आहेत, त्यांचा मुलगाही बिल्डर आहे. बिल्डर लोकांना असे वागावे लागते. सोमय्या म्हणाले की, त्यांच्या मातोश्रीपासून चार किलोमीटर अंतरावर गोवावाला कंपाऊंड आहे.

एफएसआय म्हणजे काय हे उद्धव ठाकरेंना माहीत नाही का, असा सवाल सोमय्या यांनी उपस्थित केला. त्यांचा एजंट यशवंत जाधव याने काही वर्षांत 53 इमारती खरेदी केल्या आहेत. मलिक यांनी 100 कोटींचा भूखंड खरेदी केला. या प्रश्नांवर मुख्यमंत्र्यांनी बोलावे. याचे उत्तर उद्धव ठाकरेंना द्यावेच लागेल, असे सोमय्या म्हणाले. त्यांचा आणि दाऊदचा काय संबंध? हेही सर्वांना सांगितले पाहिजे.