ट्विटर डील: एलन मस्क यांचा ट्विटर सीईओ पराग अग्रवाल यांना अल्टिमेटम


टेस्लाचे मालक एलन मस्क यांनी मंगळवारी अग्रगण्य सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरच्या खरेदीबाबत अल्टिमेटम दिला. ट्विटरचे सीईओ पराग अग्रवाल यांना दिलेल्या चेतावणीमध्ये मस्क म्हणाले की, माझा टेकओव्हरचा प्रस्ताव कंपनीने नियामक एजन्सीकडे दाखल केलेल्या अचूकतेवर आधारित आहे. तर ट्विटरच्या सीईओला फक्त पाच टक्के स्पॅम खाती (फेक अकाउंट) असल्याचा पुरावा द्यावा लागेल. त्याशिवाय ते करार पुढे करणार नाही. तसेच ट्विटरचे सीईओ पराग अग्रवाल यांनी काल स्पॅम खात्यांचे पुरावे दाखवण्यास जाहीरपणे नकार दिला. अशा परिस्थितीत ट्विटरच्या खरेदीचा करार आणखी गुंतागुंतीचा होऊ शकतो.

आज ट्विट करून मस्क यांनी दिली ही माहिती
मंगळवारी एलन मस्क यांनी ‘टेस्लाराटी’च्या ट्विटला स्पष्टपणे उत्तर देताना म्हटले की, ‘माझी ऑफर ट्विटरच्या नियामक फाइलिंगच्या अचूकतेवर आधारित होती. काल, Twitter च्या CEO ने सार्वजनिकरित्या 5% पेक्षा कमी बॉट्स असल्याचा पुरावा देण्यास नकार दिला. आता तो सिद्ध करेपर्यंत हा करार होणार नाही.

20% बनावट खाती: टेस्लारेटी
खरं तर, एका टेस्लाराटीने त्याला टॅग केले आणि ट्विट केले की कदाचित, मस्क कदाचित $ 44 अब्ज खूप जास्त वाटत असल्याने, 20 टक्के ट्विटर वापरकर्ते बनावट किंवा स्पॅम आहेत. प्रतिसादात, मस्क म्हणाले, माझा प्रस्ताव ट्विटरच्या एसईसी फाइलिंगच्या अचूकतेवर आधारित आहे.

पराग अग्रवाल यांनी यापूर्वी केले होते अनेक ट्विट
याआधी मस्क यांनी ट्विटरवर स्पॅम अकाऊंटबाबत प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते. पराग अग्रवाल यांनी बचावासाठी अनेक ट्विट केले होते. अग्रवाल यांच्या ट्विटमुळे हा करार मोडीत निघाल्याचे दिसते. जर मस्कने या करारातून माघार घेतली तर त्याला ट्विटरला मोठी रक्कम द्यावी लागेल. करारानुसार, कोणत्याही पक्षाने ट्विटर डीलमधून माघार घेतल्यास त्याला दंड भरावा लागेल.

6.17 कोटी खाती बनावट?
ट्विटरची सुमारे 6.17 कोटी खाती, ही खाती स्पॅम किंवा बनावट असल्याचे बोलले जात आहे. तर Twitter च्या अधिकृत अहवालानुसार, 2022 च्या पहिल्या तिमाहीत, त्याच्या प्लॅटफॉर्मवर बनावट खात्यांची संख्या 5 टक्क्यांपेक्षा कमी आहे. शेअर बाजार नियामकाला पाठवलेल्या कंपनीच्या अहवालात असेही म्हटले आहे की या कालावधीत 229 दशलक्ष वापरकर्त्यांनी याला जाहिराती दिल्या आहेत.

स्थगित केला करार
एलन मस्कने गेल्या महिन्यात ट्विटर विकत घेण्यासाठी $44 अब्ज डॉलरच्या करारावर स्वाक्षरी केली, परंतु गेल्या शुक्रवारी त्यांनी ट्विटमध्ये सांगितले की हा करार काही काळासाठी थांबवण्यात आला आहे. मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मवर बनावट किंवा स्पॅम खात्यांची प्रलंबित माहिती हे त्यामागचे कारण आहे.