सर्वोच्च न्यायालय कॉलेजियम: पाच न्यायाधीशांना उच्च न्यायालयांचे मुख्य न्यायाधीश म्हणून बढती देण्याची शिफारस


नवी दिल्ली: सरन्यायाधीश एनव्ही रमणा यांच्या नेतृत्वाखालील सर्वोच्च न्यायालयाच्या कॉलेजियमने मंगळवारी विविध उच्च न्यायालयांचे मुख्य न्यायाधीश म्हणून पाच न्यायाधीशांना बढती देण्याची शिफारस केली आहे. कॉलेजियमने आज झालेल्या बैठकीत हा निर्णय घेतला असून यासंदर्भातील प्रस्ताव सर्वोच्च न्यायालयाच्या वेबसाइटवर टाकण्यात आला आहे.

पदोन्नतीसाठी ज्या न्यायाधीशांच्या नावांची शिफारस करण्यात आली आहे ते म्हणजे न्यायमूर्ती विपिन सांघी (दिल्ली उच्च न्यायालय ते उत्तराखंड उच्च न्यायालय), न्यायमूर्ती अमजद ए सय्यद (मुंबई उच्च न्यायालय ते हिमाचल प्रदेश उच्च न्यायालय), न्यायमूर्ती एसएस शिंदे (मुंबई उच्च न्यायालय). न्यायालय), न्यायमूर्ती रश्मीन एम छाया (गुजरात उच्च न्यायालय ते गुहाटी उच्च न्यायालय) आणि न्यायमूर्ती उज्जल भुयान, जे सध्या तेलंगणा उच्च न्यायालयात न्यायाधीश आहेत आणि त्यांना मुख्य न्यायाधीश म्हणून पदोन्नतीसाठी शिफारस करण्यात आली आहे.

याशिवाय तेलंगणा उच्च न्यायालयाचे मुख्य न्यायाधीश सतीश चंद्र शर्मा यांची दिल्ली उच्च न्यायालयात बदली करण्याची शिफारसही कॉलेजियमने केली आहे. न्यायमूर्ती रमना यांच्या व्यतिरिक्त, उच्च न्यायालयांच्या न्यायाधीशांवर निर्णय घेणार्‍या तीन सदस्यीय कॉलेजियममध्ये न्यायमूर्ती यू यू ललित आणि ए एम खानविलकर यांचाही समावेश आहे.