औरंगजेबाच्या कबरीवर पोहोचले अकबरुद्दीन ओवेसी, फडणवीस म्हणाले- राष्ट्रवादी मुस्लिमांचा अपमान


मुंबई : AIMIM नेते अकबरुद्दीन ओवेसी यांनी औरंगजेबाच्या कबरीला दिलेल्या भेटीवरून नव्या वादाला तोंड फुटले आहे. यावर भाजप आणि शिवसेनेने आक्षेप घेतला आहे. ही समाधी महाराष्ट्रातील औरंगाबाद जिल्ह्यातील खुलदाबाद येथे आहे.

महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, आमदार अकबरुद्दीन ओवेसी यांनी औरंगजेबाचा गौरव करून देशातील राष्ट्रवादी मुस्लिमांचा अपमान केला आहे. मुघल शासक औरंगजेब कधीही देशाचा आदर्श होऊ शकत नाही. त्यांनी संभाजीराजे यांना मारण्यापूर्वी त्यांचा छळ केला होता. औरंगजेबाचा गौरव आम्ही कोणत्याही स्वरूपात खपवून घेणार नाही, असेही भाजप नेते फडणवीस म्हणाले. यासाठी प्रयत्न करणाऱ्यांवर कारवाई झाली पाहिजे.

दुसरीकडे, शिवसेनेचे खासदार संजय राऊत यांनीही ओवेसींनी औरंगजेबाच्या थडग्यावर नमाज अदा करण्यावर आक्षेप घेतला आहे. राऊत म्हणाले की, मुघल शासक छत्रपती शिवाजी महाराजांविरुद्ध आणि त्यांच्या मृत्यूनंतर 25 वर्षे मराठ्यांशी लढले. अकबरुद्दीन आणि असदुद्दीन ओवेसी यांनी औरंगजेबाच्या कबरीवर नमाज पढून महाराष्ट्राला आव्हान दिल्याचे शिवसेना नेते म्हणाले. ओवेसी बंधू महाराष्ट्राचे वातावरण बिघडवण्याचा प्रयत्न करत आहेत, हे आव्हान आम्ही स्वीकारतो. औरंगजेबाला आम्ही याच मातीत गाडले आहे. राजकारण करू इच्छिणाऱ्या त्यांच्या अनुयायांची महाराष्ट्रातही तीच अवस्था होणार आहे.

दर्शनाचा वेगळा अर्थ घेण्याची गरज नाही : जलील
दरम्यान, एआयएमआयएमचे खासदार इम्तियाज जलील यांनी ओवेसींच्या दर्शनाचा वेगळा अर्थ घेण्याची गरज नसल्याचे म्हटले आहे. जो खुलदाबादला जातो, तो प्रत्येकजण औरंगजेबाच्या कबरीवर जातो.

दुसरीकडे, महाराष्ट्र काँग्रेसचे प्रवक्ते सचिन सावंत भाजपला विचारत म्हणाले की, भारतीय दंड संहितेच्या कोणत्या कलमात समाधीचे दर्शन घेणाऱ्यांवर कारवाई होऊ शकते असे लिहिले आहे? जिना यांच्या समाधीला भेट दिल्याबद्दल भाजपने ज्येष्ठ नेते लालकृष्ण अडवाणी यांच्यावर कारवाई केली का? शिवाजी महाराजांनी अफजलखानाला मारून त्याची कबर बांधली, ही महाराष्ट्राची संस्कृती आहे.