‘कोणीही दाखवण्यासाठी काम करत नाही’: मस्कच्या आगमनानंतर पहिल्यांदाच सीईओ पराग अग्रवाल म्हणाले


वॉशिंग्टन: मायक्रो-ब्लॉगिंग साइट ट्विटरच्या शीर्ष व्यवस्थापनामध्ये सर्व काही ठीक नाही. जेव्हापासून टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी ट्विटर करार केला, तेव्हापासून काही ना काही वाद होत आहेत. शुक्रवारी, एलन मस्क पुन्हा म्हणाले, हा करार काही काळासाठी थांबवण्यात आला आहे. मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मवर बनावट किंवा स्पॅम खात्यांची प्रलंबित माहिती हे त्यामागील कारण आहे.

एलन मस्क यांच्या या गौप्यस्फोटानंतर ट्विटरचे सीईओ पराग अग्रवाल उघडपणे समोर आले आहेत. गालबोट लावून त्यांनी अनेक टोमणे मारले आहेत. वास्तविक, अलीकडेच एलन मस्क पराग अग्रवाल यांच्या कामावर खूश नसल्याच्या बातम्या आल्या होत्या.

पराग अग्रवाल यांनी ट्विटरवर उडवून दिली खळबळ
ट्विटरचे सीईओ पराग अग्रवाल यांनी ट्विटरवर अनेक गोष्टी शेअर केल्या आहेत. गेल्या काही आठवड्यांत बरेच काही घडले आहे, असे त्यांनी लिहिले. मी कंपनीवर लक्ष केंद्रित केले आणि सार्वजनिकरित्या काहीही बोललो नाही. तथापि, आता मी तसे करीन. ते म्हणाले, आम्ही आमचे सर्वोच्च नेतृत्व आणि कार्यपद्धती बदलण्याची घोषणा केली आहे. बदल प्रत्येकासाठी नेहमीच कठीण असतो. या दरम्यान काही लोक म्हणत आहेत की ‘लेम डक’ सीईओ हा बदल का करेल.

ट्विटरला दररोज मजबूत बनवणे आमचे कार्य
पराग अग्रवाल म्हणाले, सर्व प्रश्नांची थोडक्यात उत्तरे आहेत. मला आशा आहे की करार पूर्ण झाल्यावर आम्हाला सर्व परिस्थितींसाठी तयार राहण्याची आवश्यकता आहे. मी नेहमीच ट्विटरसाठी जे योग्य आहे, ते केले आहे. Twitter चे नेतृत्व आणि ऑपरेशनसाठी मी जबाबदार आहे. आमचे काम ते दररोज मजबूत करणे आहे. ते पुढे म्हणाले, आम्हाला आमच्या कामाचा अभिमान आहे. केवळ दिखावा करण्यासाठी येथे कोणीही काम करत नाही. कंपनीच्या भविष्यातील मालकीकडे दुर्लक्ष करून ग्राहक, भागीदार, भागधारक आणि तुम्हा सर्वांसाठी Twitter एक उत्पादन आणि व्यवसाय म्हणून सुधारण्यासाठी आम्ही येथे आहोत.

तरीही कठोर निर्णय घेण्यास मोकळे
पराग अग्रवाल म्हणाले, आमची टीम कामावर लक्ष केंद्रित करत आहे. गरजेनुसार कठोर निर्णय घेण्यास मी अजूनही पूर्णपणे मोकळा आहे. कंपनीच्या हितासाठी ते बदल करत राहतील, असे ते म्हणाले. निर्णय घेण्यापासून दूर राहण्यासाठी मी अलीकडील कराराचा अवलंब करणार नाही, असे ते म्हणाले. माझ्या कामात अधिक पारदर्शकता आणण्याचा मी प्रयत्न करेन.