गोष्ट कामाची : या चार अॅप्सद्वारे तुम्ही 24 तास ठेवू शकता घरावर नजर, सीसीटीव्ही कॅमेऱ्याची नाही गरज


आजच्या काळात जितक्या चांगल्या बातम्या येतात तितक्याच चुकीच्या बातम्याही ऐकायला मिळतात. यामध्ये लोकांच्या घरात चोरीसारख्या बातम्यांचाही समावेश आहे. अशा परिस्थितीत लोक त्यांच्या घरात सीसीटीव्ही कॅमेरे बसवतात, जेणेकरून घराची सुरक्षा आणि पाळत ठेवता येईल. आपल्या लहान मुलांची काळजी घेण्यासाठी, काहीजण त्यांच्या संपूर्ण घराच्या सुरक्षिततेसाठी आणि दुकानांवर लक्ष ठेवण्यासाठी सीसीटीव्ही लावतात. पण सीसीटीव्ही बसवण्यासाठीही मोठा खर्च येतो. अशा परिस्थितीत, प्रत्येकाला ते बसवणे शक्य नाही, जर आम्ही तुम्हाला सांगितले की तुम्ही सीसीटीव्ही कॅमेराशिवाय तुमच्या घरावर नजर ठेवू शकता, तर मग? होय, असे होय उत्तर आहे. पण यासाठी तुम्हाला फक्त काही अॅपची मदत घ्यावी लागेल. चला तर मग आम्ही तुम्हाला या अॅप्सबद्दल सांगणार आहोत जे तुम्हाला तुमच्या घराचे निरीक्षण करण्यात मदत करू शकतात.

एनिथिंग अॅप
सीसीटीव्ही कॅमेरा न बसवताही तुम्ही मनीथिंग अॅपद्वारे तुमच्या घराचे निरीक्षण करू शकता. यासाठी तुम्हाला असा मोबाईल हवा आहे, ज्यात कॅमेरा आणि वाय-फाय सुविधा आहे. त्यानंतर तुम्ही एनिथिंग अॅप वापरून तुमच्या घराचे निरीक्षण करू शकता. हे केवळ आवाज आणि गती ओळखत नाही, तर काही विचित्र दिसल्यास सूचना देखील पाठवते. त्याच वेळी, आपण लाईव्ह देखील पाहू शकता.

ट्रॅव्हल सेफ अॅप
या अॅपच्या माध्यमातून तुम्ही जगभरात प्रवास करत असताना आपत्कालीन सेवांची माहिती मिळवू शकता. हे अॅप आपत्कालीन परिस्थितीत असल्याची खात्री करते. या अॅपमध्ये वैद्यकीय, अग्निशमन सेवा, पोलिस आदींची माहिती आहे.

सर्बेरस पर्सनल सेफ्टी अॅप
हे अॅप तुम्हाला कुटुंब आणि मित्रांसह रिअल टाइम लोकेशन शेअर करण्याची परवानगी देते. याच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या पार्टनरचे लोकेशन काय आहे, हे जाणून घेऊ शकता. त्याची खास गोष्ट म्हणजे हा नकाशा ब्राउझरमध्येही उघडतो.

प्रोटॉन व्हीपीएन अॅप
तुम्ही कोणत्याही बँडविथ मर्यादेशिवाय हे अॅप मोफत वापरू शकता. हे अॅप तुमच्या क्रियाकलापाचा मागोवा घेत नाही किंवा रेकॉर्ड करत नाही. ते तुमच्या गोपनीयतेची आणि सुरक्षिततेची पूर्ण काळजी घेते.