Skoda ने भारतात लॉन्च केली Kushak SUV ची नवीन मॉन्टे कार्लो आवृत्ती, जाणून घ्या किंमत आणि वैशिष्ट्ये


Skoda Auto ने आपल्या Kushaq SUV ची बहुप्रतिक्षित मॉन्टे कार्लो आवृत्ती भारतीय बाजारपेठेत लॉन्च केली आहे. कंपनीने Skoda Kushaq Monte Carlo Edition ची सुरुवातीची एक्स-शोरूम किंमत 15.99 लाख रुपये निश्चित केली आहे. याला नेहमीच्या कुशकपेक्षा वेगळा लुक देण्यासाठी, SUV ला ब्लॅक-आउट बाह्य घटक, ड्युअल-टोन केबिन आणि स्लाव्हिया सेडान प्रमाणेच सर्व-नवीन डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर मिळते. हे Kushaq च्या सध्याच्या लाइन-अपमधून BS6 1.0-लिटर आणि 1.5-लीटर टर्बोचार्ज्ड पेट्रोल इंजिनसह ऑफर केले जाते.

उत्तम प्रतिसाद
Skoda ने जून 2021 मध्ये आपली कॉम्पॅक्ट SUV Kushak भारतीय बाजारपेठेत लॉन्च केली. या एसयूव्हीला कार खरेदीदारांकडून प्रचंड प्रतिसाद मिळाला आहे. हे MQB-AO-IN प्लॅटफॉर्मवर आधारित आहे, VW Taigun आणि koda Slavia sedans मध्ये देखील वापरले जाते. इंडिया 2.0 प्रकल्पाचे यश साजरे करण्यासाठी, Skoda ने भारतीय बाजारपेठेत नवीन Kushak Monte Carlo Edition लाँच केली आहे.

प्रकारानुसार किंमत
Skoda ने भारतीय बाजारपेठेसाठी कुशाक लाइन-अपमध्ये आपली अमूल्य मॉन्टे कार्लो आवृत्ती जोडली आहे. या क्षणी चेक उत्पादकाची ही सर्वात लोकप्रिय कार आहे. स्पोर्टी SUV ची जगभरातील तरुण खरेदीदारांमध्ये लोकप्रियता आणि मागणी वाढली आहे. त्यामुळे नवीन एडिशन लाँच झाल्यावर कंपनीच्या या वाटचालीला अर्थ प्राप्त होतो. Skoda Kushaq Monte Carlo Edition SUV च्या टॉप-स्पेक स्टाइल व्हेरियंटच्या वर स्थित आहे. नवीन मॉन्टे कार्लो एडिशन रु. 15.99 लाख (एक्स-शोरूम) च्या सुरुवातीच्या किमतीत उपलब्ध आहे.

नवीन आवृत्तीच्या लूकमध्ये काय बदल झाले?
Skoda Kushaq Monte Carlo Edition नियमित मॉडेलपेक्षा स्पोर्टी दिसते. ही आवृत्ती केवळ दोन रंगांच्या पर्यायांमध्ये म्हणजेच टोर्नाडो रेड आणि कँडी व्हाईटसादर केली गेली आहे. SUV ला पारंपारिक बटर-फ्लाय पॅटर्न मल्टी-स्लॅट ग्रिल मिळते, ज्याला आता क्रोम सराउंड ऐवजी चकचकीत काळा सराउंड मिळतो. लोखंडी जाळीच्या बाजूला DRL सह क्रिस्टलीय एलईडी हेडलॅम्प आहेत. SUV ला ग्लॉसी ब्लॅक फ्रंट डिफ्यूझर देखील मिळतो.

एसयूव्हीच्या फ्रंट फेंडरवर मॉन्टे कार्लो बॅजिंग देण्यात आले आहे. एसयूव्हीला नवीन 17-इंच ड्युअल-टोन वेगा अलॉय व्हील मिळतात. वाहनाला 1.5-लीटर TSI आवृत्तीच्या पुढील चाकांवर स्पोर्टी लाल ब्रेक कॅलिपर मिळतात, तर 1.0-लिटर आवृत्तीला काळ्या ब्रेक कॅलिपर मिळतात. याला ब्लॅक ORVM आणि क्रोम डोअर हँडल आणि मॅट ब्लॅक रूफ रेलसह काळे छत मिळते. मागील बाजूस, Kushaq Monte Carlo Edition ला ड्युअल-टोन स्पॉयलर आणि चकचकीत काळा डिफ्यूझर आणि ट्रंक गार्निश मिळते. स्कोडा आणि कुशाक अक्षरे आता ग्लॉस ब्लॅकमध्ये आहेत.

आतील आणि वैशिष्ट्ये
केबिन आणि आतील भागात, Skoda Kushaq Monte Carlo Edition ला लाल आणि काळ्या रंगात ड्युअल-टोन अपहोल्स्ट्री मिळते. यात मॉन्टे कार्लो शिलालेखासह ड्युअल-टोन व्हेंटिलेटेड फ्रंट लेदर सीट्स आहेत. डोअर आर्मरेस्ट आणि सेंटर आर्मरेस्टमध्येही लाल शिलाई देण्यात आली आहे. स्पोर्टी फीलसाठी रेड अॅम्बियंट लाइटिंग आणि अॅल्युमिनियम पेडल्स देण्यात आले आहेत.

रुबी रेड मेटॅलिक इन्सर्टसह ड्युअल-टोन थीम सेंटर कन्सोल आणि समोरच्या दरवाजाच्या हँडल्सवर सादर केली गेली आहे. यात 10-इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, टू-स्पोक मल्टी-फंक्शनल स्टीयरिंग व्हील आणि नवीन डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट कन्सोल मिळतो. यासह, एसयूव्हीला समोरच्या दरवाज्यांवर मॉन्टे कार्लो लिखित स्कफ प्लेट्स, 8 स्पीकरसह स्कोडा साउंड सिस्टम आणि सबवूफर, एक पॅनोरॅमिक सनरूफ यांसारखी अनेक वैशिष्ट्ये मिळतात.

इंजिन आणि गिअरबॉक्स
SUV दोन इंजिन पर्यायांसह उपलब्ध आहे, एक 1.0-लिटर 3-सिलेंडर TSI आणि 1.5-लिटर 4-सिलेंडर TSI इंजिन. 1.0-लिटर इंजिन 114bhp आणि 178Nm पॉवर निर्माण करते. तर 1.5-लिटर इंजिन 148bhp पॉवर आणि 250Nm टॉर्क जनरेट करते. ट्रान्समिशन पर्यायांमध्ये 6-स्पीड मॅन्युअल, 6-स्पीड टॉर्क कन्व्हर्टर ऑटोमॅटिक (1.0-लिटर TSI) आणि 7-स्पीड DSG (1.5-लिटर TSI) समाविष्ट आहे.