आयुष्मान खुरानाच्या आगामी अनेकचा ट्रेलर रिलीज


आयुष्मान खुरानाच्या ‘अनेक’ या चित्रपटाचा ट्रेलर नुकताच रिलीज करण्यात आला आहे, ज्याची चाहते खूप दिवसांपासून वाट पाहत होते. ट्रेलरची सुरुवात आयुष्मान खुरानाने स्वतःची ओळख करून दिली आहे. तो म्हणतो की भारत..भारत हे ऐकल्यावर बरे वाटते. मी या भारताच्या सुरक्षेसाठी..ईशान्य भारतासाठी काम करतो. ईशान्य म्हणजे पश्चिम बंगालच्या पूर्वेकडील भारत. मिशन होते टायगर आणि भारत सरकार यांच्यात समझोता करण्यासाठी मदत करणे. यानंतर तेथील लोकांना कसा त्रास होतो, हे दाखवले जाते आणि त्यानंतर वाद होतात. दरम्यान, एका खेळाडूची कहाणी समोर येते, ज्याला भारतासाठी खेळायचे आहे आणि त्याबद्दल खूप विरोध होत आहे. या चित्रपटात डॅनी डेन्झोंगप्पा आणि मनोज पाहवा महत्त्वाच्या भूमिकेत आहेत.

ट्रेलरच्या शेवटी आयुष्मान पुन्हा म्हणतो, उत्तर भारतीय नाही, दक्षिण भारतीय नाही, पूर्व भारतीय नाही, फक्त भारतीय हे कसे ठरवले जाते. शांतता कुणालाच नको आहे का? नाहीतर एवढ्या वर्षात हा छोटासा प्रश्न सुटलेला नाही. ईशान्य भारतीयांना कशाप्रकारे अडचणींचा सामना करावा लागतो, हे ट्रेलरच्या माध्यमातून दाखवण्यात आले आहे आणि त्याचवेळी भारतीयाला भारतीय असण्याची ओळख दाखवायची काय गरज आहे, असा प्रश्न उपस्थित होतो.


याआधीही अनेकचा टीझर रिलीज झाला होता आणि या टीझरनेच चाहत्यांच्या हृदयात आपले स्थान निर्माण केले होते. नेहमी वेगळ्या विषयावर चित्रपट बनवणारा आयुष्मान या चित्रपटातूनही प्रत्येकाच्या हृदयावर वेगळी छाप सोडेल अशी चाहत्यांना आशा आहे.

चित्रपटाबाबत आयुष्मान म्हणाला, अनेक साजरा करतो, आपण खऱ्या भारतीय असण्याचा आनंद. अनुभव सरांनी या चित्रपटातून एक महत्त्वाचा मुद्दा मांडला आहे. जोशुआ या माझ्या व्यक्तिरेखेने मला या चित्रपटातील सर्व काही करायला लावले, जे मी आजपर्यंत केले नाही, शारीरिक आणि मानसिक देखील. योग्य मार्गदर्शन आणि प्रशिक्षणाने मी माझा सर्वोत्तम अभिनय दिला आहे.

यासोबतच अनुभव सिन्हा या चित्रपटाबद्दल म्हणाला, अनेक हा माझ्या कारकिर्दीतील आतापर्यंतचा सर्वात आव्हानात्मक चित्रपट आहे. हा अशा विषयावर बनवला आहे, ज्याबद्दल देशात कमी बोलले जाते. भिन्न संस्कृती, परंपरा आणि भाषा असूनही भारत पुढे येईल आणि एका देशाचे युग जिंकेल, हे दाखवून दिले आहे. या चित्रपटासाठी आम्ही जे काही नियोजन केले होते, ते आम्ही पूर्ण केले याचा मला अभिमान आहे.