मंत्री बच्चू कडू यांच्यावर एफआयआर दाखल, अस्तित्वात नसलेल्या रस्त्यांवर खर्च केले दोन कोटी


मुंबई : महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री आणि अकोला जिल्ह्याचे पालकमंत्री बच्चू कडू यांच्यावर सिटी कोतवाली पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. जिल्हा नियोजन समितीचे अध्यक्ष बच्चू कडू यांनी अस्तित्वात नसलेल्या विकासकामांसाठी निधीचा गैरवापर केल्याचा आरोप त्यांच्यावर आहे. या प्रकरणी वंचित बहुजन आघाडीचे डॉ. धैर्यवर्धन पुंडकर यांनी अकोला जिल्हा न्यायालयात कलम 156(3) अन्वये अर्ज दाखल केला होता. त्यावर सुनावणी झाल्यानंतर न्यायालयाने मंगळवारी त्याच्याविरुद्ध गुन्हा नोंदवण्याचे आदेश दिले आहेत. रात्री उशिरा कोर्टाच्या आदेशानंतर बच्चू कडू यांच्याविरोधात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. त्याच्याविरुद्ध भादंवि कलम 405, 409, 420, 468 आणि 471 अन्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. मंत्र्यावर 1 कोटी 95 लाख रुपयांचा घोटाळा केल्याचा आरोप आहे.

अकोला जिल्हा परिषदेने जिल्हा नियोजन समितीकडे पाठवलेल्या रस्त्यांच्या प्रस्तावात बदल करून बच्चू कडू यांनी 1 कोटी 95 लाखांचा घोटाळा केल्याचा आरोप वंचित बहुजन आघाडीने केला आहे. या संदर्भात वंचित बहुजन आघाडीनेही राज्यपालांकडे कारवाई करण्याची मागणी केली होती. या बदलासाठीही बच्चू कडू यांनी जिल्हा परिषदेची कोणतीही परवानगी घेतली नाही. त्यांनी स्वत:च्या लेटर हेडवर प्रस्तावित कामांमध्ये बदल केले. कामात बदल करण्याचा अधिकार जिल्हा नियोजन समितीला नसल्याचे सांगण्यात आले. असे असतानाही तिन्ही मार्गांची नोंद शासनाकडे नाही. या ग्रामीण रस्त्यांना शासनाकडून अनुक्रमांकही देण्यात आलेला नाही. अशा मार्गांसाठी निधी मंजूर करण्यात आला. या मार्गांचे काम सुरू करण्याचे आदेशही देण्यात आले. अस्तित्वात नसलेले रस्ते, जिल्हा परिषदेच्या अखत्यारीत असतानाही अशा रस्त्यांची विकासकामे करण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप बच्चू कडू यांच्यावर होत आहे.

गायगाव ते रिधोरा यांना जोडणारा छोटा पूल आणि पोच मार्गाचे काम, धामणा ते नवीन धामणा आणि कुटासा ते पिंपळद रस्ता जिल्हा मार्ग दाखवून अन्य जिल्हा रस्ते जोडण्यासाठी 20 लाख रुपयांचा घोटाळा केल्याचा आरोप आहे. वंचित बहुजन आघाडीने 1 कोटी 25 लाख रुपयांचा घोटाळा केल्याचा आरोप आहे.