हनुमान चालिसा वाद: लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांनी मागवला खासदार नवनीत राणा यांच्या अटकेचा तपशील


नवी दिल्ली : हनुमान चालिसा वादानंतर अटक करण्यात आलेल्या अपक्ष खासदार नवनीत राणा प्रकरणात लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांनी महाराष्ट्र सरकारकडून तपशील मागवला आहे. ओम बिर्ला यांनी 24 तासांत नवनीत राणाच्या अटकेची माहिती मागवली आहे. यापूर्वी राणा यांनी ओम बिर्ला यांना पत्र लिहून पोलिसांकडून अमानुष वागणूक दिल्याचा आरोप केला होता, तसेच त्यांची अटक बेकायदेशीर असल्याचे म्हटले होते. नवनीत राणा यांनी त्यांच्या पत्रात असा आरोप केला होता की, आपण अनुसूचित जातीचे असल्यामुळे आपल्या तुरुंगात पाणी दिले जात नाही किंवा शौचालय वापरण्याची परवानगी दिली जात नाही.

जामिनासाठी आज सुनावणी
देशद्रोह आणि शत्रुत्वाला प्रोत्साहन देण्याच्या आरोपाखाली तुरुंगात असलेल्या अपक्ष खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती आमदार रवी राणा यांनी जामिनासाठी सत्र न्यायालयात धाव घेतली आहे. त्यांच्या जामीन अर्जावर आज सुनावणी होण्याची शक्यता आहे. यापूर्वी नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांनी मुंबई उच्च न्यायालयात जामीन अर्ज दाखल केला होता. उच्च न्यायालयाने त्यांच्याविरुद्ध एफआयआर नोंदवण्याची याचिका फेटाळून लावली होती. सार्वजनिक ठिकाणी हनुमान चालीसा पठण केल्याबद्दल नवनीत राणा यांना फटकारले होते. सार्वजनिक जीवनात ज्यांची जबाबदारी असते, त्यांच्यावर अधिक जबाबदारी असते, असे न्यायालयाने म्हटले होते.

वास्तविक, हनुमान चालिसाच्या पठणावरून वाद निर्माण झाल्यानंतर शनिवारी राणा दाम्पत्याला अटक करण्यात आली. राणा दाम्पत्याविरुद्ध आयपीसीच्या कलम 15ए आणि 353 तसेच मुंबई पोलिस कायद्याच्या कलम 135 अंतर्गत एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. सर्वात मोठे कलम 124A म्हणजेच देशद्रोहाचे कलमही लागू करण्यात आले आहे.