फडणवीसांचे उद्धव सरकारला आव्हान : हनुमान चालीसा वाचू, हिंमत असेल तर आमच्यावर दाखल करा देशद्रोहाचा खटला


मुंबई – महाराष्ट्रात हनुमान चालिसा वादावरून राजकारण जोरात सुरू आहे. सत्ताधारी आणि विरोधी पक्षातील नेत्यांमधील सुरु असलेले शाब्दिक युद्ध थांबण्याचे नाव घेत नाही. याच पार्श्वभूमीवर आज फडणवीस यांनी पत्रकार परिषद घेऊन उद्धव सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला. ते म्हणाले की, हनुमान चालीसा महाराष्ट्रात पठण केली जाणार नाही, तर ती पाकिस्तानात पठण केली जाईल का, ते हनुमान चालिसा एवढा द्वेष का करतात? आम्ही सर्व हनुमान चालीसा म्हणू, सरकारमध्ये हिंमत असेल तर आमच्यावर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करून दाखवावा.

हिटलरशी लढा, संवाद नाही : फडणवीस
देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, हिटलरशाहीशी संघर्ष आहे, संवाद नाही. असाच प्रकार येथे सुरू राहिला, तर आम्हीही याविरोधात लढू. गृहमंत्र्यांच्या बैठकीला जाऊन आम्ही काय करणार, कारण त्या बैठकीला मुख्यमंत्रीही उपस्थित नसतात.

सर्वपक्षीय बैठकीवर बहिष्कार टाकला : फडणवीस
फडणवीस म्हणाले की, आज आम्ही महाराष्ट्राच्या गृहमंत्र्यांनी बोलावलेल्या बैठकीवर बहिष्कार टाकण्याचा निर्णय घेतला आहे, कारण गेल्या 3-4 दिवसात ज्या प्रकारे पोलिसांचा वापर करून विरोधी पक्षाच्या लोकांना मारण्याचा प्रयत्न करण्यात आला. त्यानंतर संवादासाठी जागा कुठे आहे?

नवनीत राणा यांना पाणी प्यायला आणि टॉयलेटला जाऊ दिले नाही : फडणवीस
राणा दाम्पत्याच्या अटकेचे समर्थन करत फडणवीस यांनी महाराष्ट्र सरकारवर हुकूमशाहीचा आरोप केला. फडणवीस म्हणाले की, हनुमान चालीसा कुठेही वाचणे हा देशद्रोह आहे का? त्यांनी मुंबई पोलिसांवरही गंभीर आरोप करत नवनीत राणा यांना पिण्यासाठी पाणी दिले जात नाही आणि त्यांना शौचालयातही जाऊ दिले जात नाही, असे म्हटले आहे. ते म्हणाले की, महाराष्ट्रात अराजकतेचे वातावरण आहे.