तेजस्वी यादव यांच्या इफ्तार पार्टीत सहभागी झाल्यानंतर नितीश कुमार म्हणाले


पाटणा : नितीश कुमार तेजस्वी यादव यांच्या इफ्तार पार्टीत सहभागी झाल्यानंतर बिहारच्या राजकारणात चर्चेला उधाण आले आहे. येथे शनिवारी स्पष्टीकरण देताना मुख्यमंत्री नितीश कुमार म्हणाले की, त्यांना इफ्तार पार्टीचे निमंत्रण मिळाले होते, तर ते गेले होते, ही परंपरा आहे. त्याचा राजकीय अर्थ नसावा. सरकारतर्फे सुरुवातीपासून इफ्तार पार्टीचे आयोजन केले जात आहे. सर्व पक्षांच्या नेत्यांना बोलावले जाते. इतर पक्षांनीही ती करून घेतली, तर निमंत्रण आले, तर त्याचा मान राखला पाहिजे.

बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांनी शुक्रवारी कडक सुरक्षा व्यवस्थेत तेजस्वी यादव यांच्या इफ्तार पार्टीला हजेरी लावली होती. इफ्तार पार्टीत चिराग पासवान, भाजप नेते सय्यद शाहनवाज हुसेन आणि राबडी देवीही उपस्थित होत्या. याआधी, युती तुटण्याच्या काही दिवसांपूर्वी 2017 मध्ये राबडी देवी यांच्या निवासस्थानी आयोजित इफ्तारमध्ये नितीश कुमार उपस्थित होते. बिहार विधान परिषदेचे नेते आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते अवधेश नारायण सिंह देखील तेजस्वी यांच्या इफ्तार पार्टीत सहभागी झाले. तेजस्वी यादव यांचा मोठा भाऊ तेज प्रताप यादव आणि लालू प्रसाद यादव यांची कन्या मीसा भारतीही इफ्तार पार्टीत होत्या.

नितीश कुमार यांनी इफ्तारमध्ये भाग घेतल्यानंतर सुरू असलेल्या चर्चेदरम्यान भाजप नेते आणि राज्याचे उपमुख्यमंत्री तारकिशोर प्रसाद यांनी म्हटले आहे की, राजदचे लोक काय बोलतात याकडे आम्ही लक्ष देत नाही. नितीश कुमार यांच्या नेतृत्वाखाली आम्ही दीर्घकाळ एनडीए सरकार चालवत आहोत. बिहारचा कायापालट करण्याचे काम आम्ही केले आहे. इफ्तारमध्ये सहभागी होणे ही चांगली गोष्ट आहे. या मुद्द्यावर राजकीय अंदाज बांधणे म्हणजे मुंगेरीलाल यांची स्वप्ने पाहण्यासारखे आहे. अशा घटनांवर अशी चर्चा होणे खेदजनक आहे.

नुकतेच सुशील मोदींनी दिलेल्या इफ्तार पार्टीला नितीश कुमार यांनीही हजेरी लावली होती. सुशील मोदी आधी आमदार, नंतर उपमुख्यमंत्री म्हणून इफ्तारचे आयोजन करत राहिले. सुशील मोदी यांनी बुधवारी खासदार म्हणून इफ्तारचे आयोजन केले होते. मोदी गेल्या 30 वर्षांपासून बिहारमध्ये इफ्तारचे आयोजन करत आहेत.