बिहारमध्ये राजकीय खळबळ : राजदच्या इफ्तार पार्टीला हजेरी लावणार मुख्यमंत्री नितीश कुमार !


पाटणा – रमजानचा महिना सुरू आहे. दरवर्षीप्रमाणे राजकीय पक्ष रमजानमध्ये इफ्तारचे आयोजन करतात. बिहारमधील प्रमुख विरोधी पक्ष असलेल्या राजदनेही इफ्तार पार्टीचे आयोजन केले आहे. आरजेडीच्या इफ्तारला बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमारही उपस्थित राहणार असल्याचे सूत्रांकडून समजते. ही माहिती समोर आल्यानंतर राजकीय पक्षांनी त्यातून वेगवेगळे अर्थ काढण्यास सुरुवात केली आहे. इफ्तारच्या निमित्ताने राजकीय जम बसवण्याचा प्रयत्न केला जाईल, अशी अटकळ बांधली जात आहे. प्रत्यक्षात बोचहान पोटनिवडणुकीतील दणदणीत विजयानंतर महाआघाडीने नव्याने राजकीय खेळी करण्याची तयारी सुरू केली आहे. राजदने इफ्तार पार्टीच्या निमित्ताने राजकीय छावणी सुरू केली आहे. तेजस्वी यादव आणि राबरी देवी यांनी आयोजित केलेल्या इफ्तारसाठी एनडीएचे मुकेश साहनी आणि चिराग पासवान यांनाही आमंत्रित करण्यात आले आहे.

चिराग पासवान काय म्हणाले
राजदच्या इफ्तार पार्टीच्या निमंत्रणावर चिराग पासवान म्हणाले की, त्यांचे वडील रामविलास पासवान लालूजींनी आयोजित केलेल्या इफ्तारला जात असत, त्यामुळे इफ्तारच्या निमंत्रणाचा राजकीय अर्थ काढू नये. तसेच आगामी निवडणुकीपूर्वी युतीबाबत पक्ष आपले पत्ते उघडणार नसल्याचे चिराग पासवान यांनी स्पष्ट केले. भगवानपूर, हाजीपूर येथे एका खाजगी कार्यक्रमाला आलेल्या चिराग पासवान यांना राजदच्या निमंत्रण आणि इफ्तारच्या मुत्सद्देगिरीबद्दल प्रश्न विचारला असता, चिराग पासवान यांनी युतीचे पत्ते उघडण्यास नकार दिला आणि आगामी विधानसभा निवडणुकीपूर्वी किंवा पोटनिवडणुकीपूर्वी, असे स्पष्ट केले. कोणत्याही युतीच्या निर्णयाबाबत पक्ष काहीही बोलणार नाही.

लालूंच्या कुटुंबाकडे चिराग यांचा इशारा
मात्र, यादरम्यान लालूप्रसाद यादव यांना जामीन मिळाल्याच्या बहाण्याने चिराग पासवान यांनी लालू कुटुंबातील जवळीकांकडेही लक्ष वेधले. चिराग पासवान म्हणाले की, लालू प्रसाद यादव यांच्या तब्येतीबाबत आपण नेहमीच चिंतेत असतो. चिराग पासवान यांनीही जामीन मिळाल्याने आनंद व्यक्त केला.

नवी राजकीय समीकरणे आजमावत आहे राजद
जेडीयू, भाजप यांच्यातील संघर्ष आणि बोचहान पोटनिवडणुकीतील विजयानंतर, राजद सध्या नवीन राजकीय समीकरणे सोडवण्याच्या प्रयत्नात आहे. या एपिसोडमध्ये एनडीएचे बंडखोर मुकेश साहनी आणि चिराग पासवान यांनाही इफ्तारच्या निमित्ताने आमंत्रित करण्यात आले आहे. अर्थात चिराग पासवान हे सातत्याने तेजस्वी आणि लालू कुटुंबाकडे बोट दाखवत असले तरी सध्या तरी चिराग पासवान यांनी युतीच्या शक्यता स्पष्टपणे नाकारल्या आहेत.