अन् पेटीएमचे सीईओ ‘अपनी तो जैसे-तैसे…’ गाण्यावर थिरकले


सेबीची फिनटेक प्लॅटफॉर्म पेटीएमची मूळ कंपनी वन ९७ कम्युनिकेशन्सला आयपीओसाठी मंजुरी मिळाली आहे. या बातमीने पेटीएमचे मालक आणि कर्मचारी किती खूश झाले असतील, याचा अंदाज या व्हायरल होत असलेल्या व्हिडीओवरून लावता येऊ शकतो. दरम्यान, उद्योगपती हर्ष गोएंका यांनी एक व्हिडीओ ट्विट केला आहे, ज्यामध्ये डिजिटल पेमेंट आणि वित्तीय सेवा कंपनी पेटीएमच्या कार्यालयात उत्सवाचे वातावरण दिसत आहे.

पेटीएम सीईओंच्या डान्सचा व्हिडीओ हर्ष गोएंका यांनी शेअर केला, हर्ष गोएंका यांनी शेअर केलेल्या व्हिडीओमध्ये पेटीएमचे प्रमुख विजय शेखर शर्मा स्टाफसह बॉलिवूडच्या एका गाण्यावर नाचताना दिसत आहेत. हर्ष गोएंका यांनी व्हिडिओच्या कॅप्शनमध्ये लिहिले, भारतातील सर्वात मोठ्या आयपीओपैकी एकासाठी सेबीच्या मंजुरीनंतर पेटीएम कार्यालयात उत्सव “अपनी तो जैसे-तैसे..” वर पण डान्स करत आहेत.


यावर नेटकरी मजेदार प्रतिक्रिया देत आहेत आणि हर्ष गोएंकाचा हा व्हिडीओ शेअर करत आहेत. व्हिडीओवर लोक वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया देत आहेत. यामध्ये एका वापरकर्त्याने खूप चांगली टिप्पणी केली आहे. वापरकर्त्याने गाणे कसे आहे यावर टिप्पणी दिली आहे. पेटीएमच्या आयपीओची सदस्यता घेण्याचा विचार करणाऱ्यांसाठी हा इशारा आहे का? वास्तविक, विजय शेखर शर्मा ज्या गाण्यावर थिरकत आहेत ते आहे. एका वापरकर्त्याने मजेदार व्हिडीओ पाहत असेही लिहिले आहे की आता हा व्हिडीओ पाहिल्यानंतर तो पेटीएमच्या आयपीओमध्ये पैसे गुंतवणार नाही. पण एक गोष्ट नमूद करणे आवश्यक आहे की, हा व्हिडीओ जवळपास तीन वर्षांचा आहे, जो ८ सप्टेंबर २०१८ रोजी यूट्यूबवर अपलोड करण्यात आला होता. हा व्हिडीओ फक्त पेटीएम ऑफिसचा असला तरी सेबीच्या मान्यतेनंतर पेटीएमची मूळ कंपनी वन ९७ कम्युनिकेशन्ससाठी १६,६०० कोटी रुपयांचा आयपीओ सुरू करण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. आयपीओ अंतर्गत, पेटीएम प्राथमिक विक्रीमध्ये ८३०० कोटी रुपयांचे शेअर्स विकेल, तर उर्वरित ८३०० कोटी रुपयांचे शेअर्स ऑफर फॉर सेलमध्ये विकले जातील. नोव्हेंबर २०२१ च्या मध्यात कंपनीची यादी करण्याची योजना आहे.