सर्वात लांब कानाच्या कुत्र्याची गिनीज बुक ऑफ वर्ल्ड रेकॉर्डमध्ये झाली नोंद


एक विचित्र विश्वविक्रम अमेरिकेच्या एका महिलेच्या कुत्र्याने नावावर केला आहे. गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्डमध्ये कूनहाउंड प्रजातीच्या या कुत्र्याचे नाव अत्यंत लांब कानांमुळे समाविष्ट करण्यात आले आहे. या तीन वर्षांच्या कुत्र्याचे अमेरिकेतील पेज ओल्सेन मालक आहे. अधिकृतपणे कुत्र्याचे नाव सर्वात लांब कानांमुळे रेकॉर्ड बुकमध्ये नोंदवले गेले आहे.

१२.३८ इंच त्याच्या कानांची लांबी आहे. ओल्सेन एक पशुवैद्य आहे. ती म्हणते की तिला नेहमी माहित होते की तिच्या कुत्र्याचे कान नेहमीपेक्षा लांब आहेत. कोरोनाच्या वेळी उष्णतेची काळजी घेत तिने त्याची कानाची लांबी मोजली. तिने सांगितले की कूनहाउंड प्रजातीच्या सर्व काळ्या कुत्र्यांना सुंदर आणि लांब कान आहेत. तर काहींचे कान इतरांपेक्षा लांब असतात.


ती पुढे म्हणाली की लूच्या लांब कानांनी अद्याप त्याच्यासाठी कोणतीही वैद्यकीय अडचण निर्माण केली नाही. यामुळे तो प्रसिद्ध झाला आणि त्याला प्राण्यांच्या स्पर्धेत एक लोकप्रिय कुत्रा बनवले. आतापर्यंत, लूने अमेरिकन केनेल क्लब आणि रॅली आज्ञाधारक मध्ये विजेतेपद जिंकले आहेत. कुत्र्याची शिक्षिका म्हणाली की प्रत्येकाला त्यांना स्पर्श करायचा आहे कारण तुम्ही कान पाहताच त्यांच्या प्रेमात पडाल.

मानवांना पाळीव प्राण्यांमध्ये कुत्रे सर्वात जास्त आवडतात. जगात असाही एक देश आहे, जिथे कुत्र्यांवरील प्रेम आतापर्यंतच्या सर्व मर्यादा ओलांडले आहे. तुर्कमेनिस्तानच्या शासकाने त्याच्या आवडत्या कुत्र्याचा ५० फुटांचा ‘सोन्याचा’ पुतळा बनवला आहे. राजधानी अश्गाबातच्या नव्याने बांधलेल्या परिसराच्या मध्यभागी हा पुतळा उभारण्यात आला आहे. तुर्कमेनिस्तान सरकारने सांगितले की ही मूर्ती कांस्यने बनलेली आहे आणि २४ कॅरेट सोन्याने मढवली आहे. ही मूर्ती २० फूट उंच आहे.