सर्वोच्च न्यायालयासमोर महिला आणि पुरुषाचा आत्महत्येचा प्रयत्न


नवी दिल्ली – एक महिला आणि एका पुरुषाने सर्वोच्च न्यायालयासमोर आत्मदहन करण्याचा प्रयत्न केल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. एक महिला आणि एका पुरुषाने भगवान दास रोडवरील गेट नंबर डी समोर स्वतःला आग लावून घेतली. राम मनोहर लोहिया रुग्णालयात जखमी दोघांनाही उपचारासाठी दाखल करण्यात आले असून सुरक्षेच्या दृष्टीने न्यायालय परिसरात पोलीस बंदोबस्त वाढवण्यात आला आहे.

या दोघांना स्वतःला आग लावताना न्यायालयाच्या गेटवरील पोलीस कर्मचाऱ्यांनी पाहिल्यानंतर ते लगेच आग विझवण्यासाठी ब्लॅंकेट घेऊन धावले. दोघांना तातडीने पोलीस व्हॅनमध्ये राम मनोहर लोहिया रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आणि त्यांच्यावर उपचार सुरू असल्याचे नवी दिल्लीचे पोलीस उपायुक्त दीपक यादव यांनी सांगितले.

गेट नंबर डी मधून जखमी दोघेही न्यायालयात जाण्याचा प्रयत्न करत होते. पण, त्यांच्याजवळ ओळखपत्र नसल्यामुळे त्यांना सुरक्षा रक्षकांनी अडवले. तेवढ्यात त्या दोघांनी स्वतःला आग लावून घेतली. जेव्हा हे दोघे न्यायालय परिसरात आले तेव्हा त्यांच्या हातात एक बाटली होती, अशी माहिती मिळते. या बाटलीत ज्वलनशील पदार्थ असल्याची शक्यता वर्तवण्यात येते. दरम्यान पोलीस या प्रकरणाचा तपास करत असून या दोघांनी न्यायालय परिसरात आत्मदहन करण्याचा प्रयत्न का केला, याचाही तपास केला जात आहे.