ही आहे जगातील सर्वात हॉट हेलिकॉप्टर पायलट


हेलिकॉप्टरद्वारे २८ वर्षाच्या वयात ही तरुणी २८ देशांत फिरली असून लॉना टोरेस असे तिचे नाव आहे. इन्स्टाग्राम अकाऊंटवर ब्राझिलच्या रियो दी जनेरियोची लॉना आपले खास पोटो पोस्ट करत असते. तिच्या या फोटोला ६० हजार फॉलोअर्स पसंती दर्शवतात. जगातील सर्वात हॉट हेलिकॉप्टर पायलट तिचे चाहते तिला म्हणतात.

इकॉनॉमिक्समध्ये लॉनाने ग्रॅज्युएशन केले असून पण तिने पदवी मिळवल्यानंतर ते क्षेत्र सोडले आणि हेलिकॉप्टर उडवण्याचा निर्णय घेतला. तिचा मोठा भाऊही एक पायलट आहे. तसेच वहिणीही हेलिकॉप्टर पायलट असल्यामुळे कायम ती हेलिकॉप्टर्सच्या चर्चा ऐकायची. ती ग्रॅज्युएशनपूर्वी सर्वात आधी हेलिकॉप्टरमध्ये बसली होती. तिची फॅमिली त्यावेळी ऑस्ट्रेलियात ट्रिपसाठी गेली होती. त्याचवेळी लॉनाने पायलट बनण्याचा निर्णय घेतला होता. तिने ग्रॅज्युएशननंतर फ्लाइंग स्कूलमध्ये अॅडमिशन घेतले आणि पायलटचे ट्रेनिंग घेऊ लागली. ती पायलट बनून एक वर्ष झाले आहे.

अमेरिका आणि कॅनडासह २८ देश लॉना फिरली असून ती साधारणपणे आर २२ आणि आर४४ सारखे लहान हेलिकॉप्टर घेऊन एकटीच प्रवास करते. लॉना हेलिकॉप्टरच्या कॉकपिटसह जगभरातील सर्वात चांगल्या स्पॉट्सवर क्लिक केलेले तिचे फोटो इन्स्टाग्रावर पोस्ट करत असते. लॉनाचे म्हणणे आहे की, कोणीही आपले स्वप्न दाबू नये. ते पूर्ण करण्यासाठी प्रयत्न करावा.

Leave a Comment