ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर ऑगस्टमध्ये रिलीज होणार विकी कौशलचा ‘सरदार उधम सिंग’


अभिनेता विकी कौशलच्या आगामी ‘सरदार उधम सिंग’ या चित्रपटाने देखील आता ओटीटी प्लॅटफॉर्मची वाट धरली आहे. गेल्यावर्षीच चित्रपटाचे चित्रीकरण आणि पोस्ट प्रॉडक्शन संपले. हा चित्रपट यापूर्वी २ ऑक्टोबर २०२० रोजी प्रदर्शित होणार होता, पण लॉकडाऊनमुळे तो होऊ शकला नाही. त्यानंतर, चित्रपटाच्या निर्मात्यांनी यावर्षी १५ जानेवारी रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित करण्याचा निर्णय घेतला होता, जरी तेही होऊ शकले नाही. अखेर निर्मात्यांनी यावर्षी ऑगस्टमध्ये अॅमेझॉन प्राइम व्हिडिओवर हा चित्रपट रिलीज करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

व्यापार विश्लेषक अरुण मोहन दैनिक भास्करशी बोलताना म्हणतात, सुजित सरकारचा ‘गुलाबो सिताबो’ हा चित्रपट ओटीटीवर प्रदर्शित होणारा पहिला चित्रपट आहे. थिएटरमध्येच मोठे चित्रपट प्रदर्शित करण्याची साखळी सुजित सरकारने तोडली होती. त्याचा डिजिटल पवित्राही त्याच्यासाठी फायदेशीर ठरला आहे. यावेळीही त्यांनी आपला ‘सरदार उधम सिंग’ हा चित्रपट डिजिटल पद्धतीने प्रदर्शित केला, तर साहजिकच त्यांनी हा निर्णय अतिशय विचारपूर्वक घेतला असावा. ही टीम जवळजवळ दोन वर्षांपासून या चित्रपटावर काम करत आहे. हा चित्रपट गेल्या वर्षी प्रदर्शित होणार होता, जो करता आला नाही. या वर्षाच्या सुरुवातीला तसेच कोरोनाच्या प्रादुर्भावामुळे चित्रपटाचे प्रदर्शन पुढे ढकलण्यात आले होते. आजची परिस्थिती पाहता पुढील सहा महिने चित्रपटगृहे पुन्हा सुरू होण्याची अपेक्षा नाही. अशा परिस्थितीत चित्रपट निर्मात्यांनी आपली गुंतवणूक लक्षात घेऊन जास्त वेळ वाट पाहण्यात काहीच अर्थ नसल्याचे गृहित धरले.

अरुण पुढे सांगतात, साहजिकच प्रेक्षक त्यात खूश होणार नाहीत. अशा चित्रपटांचा आनंद फक्त मोठ्या पडद्यावर प्रेक्षकांना घेता येईल. ओटीटीवर ‘सरदार उधम सिंग’ प्रदर्शित होणे मनोरंजन उद्योगासाठी एक धक्का असेल. पण, चित्रपट निर्मात्यांसमोर या क्षणी कोणताही पर्याय नाही.

विकी कौशलचा हा चित्रपट भारतीय क्रांतिकारक सरदार उधम सिंग यांचा बायोपिक असून ज्यांनी ब्रिटनमध्ये ब्रिटिश भारताचे माजी लेफ्टनंट गव्हर्नर मायकेल डायर यांची हत्या केली. जालियनवाला बाग हत्याकांडाचा बदला घेण्यासाठी उधम सिंग यांनी असे केले होते. जनरल डायर यांनीच गोळीबाराचे आदेश दिले होते. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन सुजित सरकार यांनी केले आहे, तर रॉनी लाहिरी आणि शील कुमार या चित्रपटाची निर्मिती केली आहे.