मे 2021 सत्रातील JEE (Main) परीक्षेला स्थगिती, केंद्रीय शिक्षणमंत्र्यांची घोषणा


नवी दिल्ली : कोरोनाच्या देशातील वाढत्या उद्रेकाच्या पार्श्वभूमीवर मे 2021 सत्रातील JEE (Main) परीक्षेला स्थगिती देण्यात आल्याची घोषणा केंद्रीय शिक्षणमंत्री रमेश पोखरियाला निशंक यांनी केली आहे.

हा निर्णय कोरोनाची सद्यस्थिती आणि विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेचा विचार करता घेण्यात आला आहे. केंद्रीय मंत्री रमेश पोखरियाल निशंक यांनी विद्यार्थ्यांना पुढील अपडेटसाठी NTA च्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देत राहण्याचा सल्ला दिला आहे.

तत्पूर्वी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सोमवारी कोरोनाच्या वाढत्या धोका लक्षात घेत NEET PG परीक्षा परीक्षा ढकलण्याचा निर्णय घेतला होता. किमान 4 महिने NEET-PG पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेण्यात आला आणि परीक्षा 31 ऑगस्ट 2021 पूर्वी घेण्यात येणार नाही. विद्यार्थ्यांना परीक्षा घेण्यापूर्वी किमान एक महिन्याचा कालावधी देण्यात येईल. यामुळे कोरोना संकटकाळात कर्तव्यासाठी मोठ्या प्रमाणात पात्र डॉक्टर उपलब्ध होतील.

इंटर्नशिप रोटेशनचा एक भाग म्हणून त्यांच्या प्राध्यापकांच्या देखरेखीखाली कोविड मॅनेजमेंट ड्युटीमध्ये मेडिकल इंटर्नर्स तैनात करण्याची परवानगी देण्याचा निर्णय घेण्यात आला. अंतिम वर्षाच्या एमबीबीएस विद्यार्थ्यांच्या सेवांचा उपयोग दूरध्वनी-सल्लामसलत आणि प्राध्यापकांच्या देखरेखी खाली आणि त्यांच्या देखरेखी खाली सौम्य कोरोना प्रकरणांच्या देखरेखीसारख्या सेवा देण्यासाठी केला जाऊ शकतो. हे कोरोना ड्यूटीमध्ये गुंतलेल्या विद्यमान डॉक्टरांचे कामाचे ओझे कमी करेल आणि ट्रायझिंगच्या प्रयत्नांना चालना देईल.