पासवान पुत्राने नितीश कुमारांविरोधात थोपटले दंड


पटना : आता बिहार विधानसभेच्या निवडणुकीचा प्रचार शिगेला पोहोचला असून लोक जनशक्ती पक्षाने (एलजेपी) याच अनुषंगाने बुधवारी बिहार निवडणूक अभियान समितीची यादी जाहीर केली. या यादीत भारतीय जनता पक्षातून एलजेपीमध्ये आलेल्या नेत्यांचाही समावेश आहे.

लोजपा नेते आणि कार्यकर्ते माजी लोजपा अध्यक्ष आणि केंद्रीय मंत्री रामविलास पासवान यांच्या निधनानंतर दु:खात आहेत, पण तरी देखील निवडणुकीची तयारी सुरू आहे. त्याचवेळी नितीशकुमार यांना चिराग पासवान यांनी लक्ष्य केले आहे. बरीच कामे मुख्यमंत्री नितीशकुमार यांनी केली पण लोकहितासाठी काम केले नसल्याचे चिराग पासवान यांनी म्हटले आहे. बिहारमधून स्थलांतर का होत आहे, मजुरांची परिस्थिती वाईट का आहे? मुख्यमंत्री नितीशकुमार म्हणाले की, बिहारच्या सध्याच्या परिस्थितीत औद्योगिकीकरण शक्य नाही. खरंतर येथे सर्व काही शक्य आहे. पण होत नाही.

उपचारासाठी आजारी लोकांना दिल्लीला का जावे लागते? सुविधेचे कोणतेही चांगले काम आतापर्यंत बिहारमध्ये आरोग्य झाले नाही, शिक्षणाची परिस्थिती येथे बिकट आहे, अशा परिस्थितीत जेडीयूला सत्तेत राहण्याचा अधिकार नाही. परिवर्तनाची लढाई एलजेपी लढत आहे, बिहारमधील बदल झाला पाहिजे, हे निवडणुकीच्या निकालात स्पष्ट होईल, भाजपच्या नेतृत्वात एलजेपीच्या पाठिंब्याने सरकार स्थापन होईल. मंत्री म्हणून मी काम करू शकलो, परंतु मी त्यांच्या हिताबद्दल बोललो नाही तर येथील लोक मला माफ करणार नाहीत.