फडणवीस म्हणतात; ही वेळ महाराष्ट्र राष्ट्रपती राजवट अथवा सरकार बनवण्याची नाही


मुंबई – महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी पुन्हा एकदा ठाकरे सरकारवर निशाणा साधला आहे. आज तक या वृत्तवाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीत देवेंद्र फडणवीस यांनी भाजप नेते नारायण राणे यांच्या विधानावर म्हटले की सध्याच्या घडीला महाराष्ट्रात राष्ट्रपती राजवट किंवा सरकार स्थापनेची वेळ नाही. सध्या आपल्या सर्वांना कोरोनाविरूद्ध लढाई लढवायची आहे.

माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस पुढे म्हणाले की, महाराष्ट्रातील परिस्थिती चिंताजनक आहे. देशातील 36 टक्के रुग्ण महाराष्ट्रात आहेत. याचे कारण महाराष्ट्र सरकार कठोर निर्णय घेऊ शकले नाही. धारावी-वरळीमध्ये संसर्ग झपाट्याने पसरत आहे. मुंबईत रूग्णालय, बेड, रुग्णवाहिका उपलब्ध नाहीत. लोक रस्त्यावर मरत आहेत. ज्या सरकारने व्यवस्था केली पाहिजे, तशी ते करू शकले नाही.

मुंबईतील चाचण्या कमी करण्यासाठी काम केले जात असल्याचा आरोप देवेंद्र फडणवीस यांनी केला. मुंबईत दररोज 10 हजार नमुने चाचण्या करण्याची क्षमता आहे, परंतु केवळ साडेतीन हजार चाचण्या केल्या जात आहेत. गेल्या तीन-चार दिवसांत चाचण्यांचे प्रमाण कमी झाले आहे. चाचण्या वाढविल्या पाहिजे. सरकारने चाचणी व यंत्रणा वाढवल्या पाहिजेत.

देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, मुंबईत वारंवार लॉकडाउनचे उल्लंघन होत आहे. रेशन कार्ड असलेल्या 3 कोटी लोकांना मार्च-एप्रिलमध्ये रेशन मिळालेले नाही. मे महिन्यात रेशन देण्यात आले. ज्यांच्याकडे रेशनकार्ड नाहीत त्यांचा हिशेब घेण्यात आलेला नाही. लोकांना खायला अन्न नव्हते, म्हणून लोक बाहेर आले.

देवेंद्र फडणवीस पुढे म्हणाले की, सुरुवातीला मुंबईतील हॉस्पिटलला पीपीई किट्स देण्याची गरज होती, परंतु सरकार व्यवस्था करू शकले नाही. सुरुवातीच्या काळात स्वयंसेवी संस्था सरकारी रुग्णालयात पीपीई किट देत होती. राज्य सरकार खरेदी करण्यास असमर्थ असल्यामुळे, फ्रंटलाइन वॉरिअर्स कोरोनाबाधित झाले.

भाजप नेते नारायण राणे यांच्या विधानावर देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, आम्हाला राष्ट्रपती राजवट किंवा सरकार स्थापनेत रस नाही. आता आपण सर्वांनी मिळून कोरोनाची लढाई लढवायची आहे आणि अशा परिस्थितीत राज्याचे सरकार अस्थिर आहे किंवा राज्यात कोणतेही राजकीय संकट नाही.

Leave a Comment