जनतेचे हाल पाहून भारतमाता रडत आहे, तर पंतप्रधान मौन आहेत


नवी दिल्ली – कोरोना संकटाच्या या आपत्तीत देशातील दुर्बल घटकांसोबत उभे राहणे आपले कर्तव्य असल्याचे कॉंग्रेस सरचिटणीस प्रियंका गांधी यांनी म्हटले आहे. कोरोना संकटात अडचणीत सापडलेल्या देशातील लोकांच्या बाजूने कॉंग्रेसचे कार्यकर्ते आवाज उठवत आहेत. प्रियंका यांनी भाजप नेत्यांना उद्देशून म्हटले की, ही वेळ राजकारण करण्याची नाही तर एकत्र काम करण्याची वेळ आहे. मजुरांची अवस्था पाहून या देशातील प्रत्येक आई रडत आहे. त्याचबरोबर आपली भारतमाता देखील रडत आहे, पण तुम्ही (पंतप्रधान नरेंद्र मोदी) गप्प … मौन आहात. आपण मदतीसाठी पुढे येत नाही.

प्रियंका म्हणाल्या की, या देशातील लोकांचे आमच्या आणि तुमच्यावर कर्ज आहे. आपल्या दु: ख आणि सुखात लोकांनी आपले समर्थन केले आहे. आपल्या विजयात जनतेने जयघोष केला आहे आणि आमच्या पराभवात जनता आमच्या पाठीशी उभी आहे. देशातील जनतेने त्यांच्या उदारतेने नेहमीच आमचे आणि तुमचे समर्थन केले. आज या देशातील लोक अस्वस्थ, दु: खी आणि तळमळत आहेत.


प्रियंका गांधी म्हणाल्या की आज एक मुलगा स्वत: बैल बनत बैलगाडीमध्ये आपल्या कुटुंबाला बसवून घेऊन जात आहे. एक मुलगी वडिलांसह सायकलवरुन शेकडो मैल प्रवास करत आहे. मजुरांचे मृतदेह श्रमिक ट्रेनमध्ये पडून आहेत. एक मूल आपल्या वडिलांच्या मांडीवर जीव सोडत आहे. रेल्वे स्टेशनच्या प्लॅटफॉर्मवर एका आईचा मृतदेह पडलेला आहे, तिचे मूल तिला उठवण्याचा प्रयत्न करीत आहे. या देशातील प्रत्येक आई हे दृश्य पहात आहे आणि प्रत्येक आई त्यास जोडलेली आहे आणि प्रत्येक आई रडत आहेच त्याचबरोबर आपली भारतमाता देखील आज रडत आहे आणि तुम्ही गप्प आहास, तुम्ही काही बोलत नाही. आपण पुढे येत नाही किंवा मदतही करत नाही.

प्रियंका गांधी म्हणाल्या की आम्ही ज्या मागण्या करीत आहोत त्या राजकीय नाही. मानवतावादावर आधारित त्या मागण्या आहेत. आम्ही तुम्हाला राजकारण सोडण्याचा आग्रह करत आहोत, लोकांनी आम्हाला आणि तुम्हाला बनवले. या शोक व संकटाच्या घटनेत आम्ही जनतेसमवेत उभे आहोत. जे आज सर्वात दु: खी आणि अस्वस्थ आहेत. त्यांना मदत करा.

प्रियंका गांधी म्हणाल्या की, प्रत्येक कुटुंबाला त्वरित दहा हजार रुपये द्या. मजुरांना सुरक्षित आणि नि:शुल्क प्रवासाची व्यवस्था करुन घरी पोचण्याची सोय करा आणि त्यांच्यासाठी दररोज जेवणाची व रेशनचीही व्यवस्था करा. मनरेगामध्ये २०० दिवस काम निश्चित करा, जेणेकरुन त्यांना खेड्यातच रोजगार उपलब्ध होऊ शकेल. त्याचवेळी काँग्रेस सरचिटणीस म्हणाले की, सुक्ष्म व लघु उद्योगांना कर्ज देण्याऐवजी आर्थिक मदत द्या, जेणेकरुन कोट्यावधी रोजगार वाचतील आणि देशाची प्रगतीही होईल.

प्रियंका गांधी यांनी असा दावा केला की गेल्या दीड महिन्यांत उत्तर प्रदेशातील 90 लाख लोकांना मदत करण्याचे काम काँग्रेसने केले आहे. यादरम्यान, प्रियंका गांधींनी उत्तर प्रदेश काँग्रेसचे अध्यक्ष अजय कुमार लल्लू यांच्या अटकेचा मुद्दाही उपस्थित केला आणि त्या म्हणाल्या की, आम्ही धैर्य गमावले नाही. 1000 बसेसविषयी बोलताना त्या म्हणाल्या की, योगी सरकारने आमच्या बसला परवानगी दिली नाही, परंतु 12 हजार बसेस चालवण्याचा दावा कागदावरच आहे.

Leave a Comment