केरळमधील 52% लोकांनी केली कोरोनावर मात


नवी दिल्ली : देशातील सर्वाधिक कोरोनाग्रस्तांची आकडेवारी असलेल्या 10 राज्यांपैकी एक असलेल्या केरळमधील कोरोनाग्रस्तांच्या बरे होण्याचे प्रमाण सर्वाधिक आहे, तर मध्य प्रदेश आणि दिल्ली या प्रकरणात सर्वात कमी आहेत. त्याचबरोबर इटली आणि अमेरिकेसारख्या देशांपेक्षा जास्त केरळमधील रिकव्हरीचे प्रमाण असल्यामुळे सर्वच स्तरातून केरळचे कौतूक होत आहे. याबाबत केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने दिलेल्या आकडेवारीनुसार, केरळमधील 52% कोरोनाग्रस्त बरे झाले असून त्यांना घरी परत पाठवण्यात आले आहे. केरळमधील 378 रूग्णांमध्ये कोरोना संसर्गाची पुष्टी झाली आहे आणि 198 लोक आतापर्यंत बरे झाले आहेत, तर दिल्लीत फक्त 2.3% रूग्ण देशातील दुसर्‍या क्रमांकाच्या रुग्णांमध्ये बरे झाले आहेत.

1154 कोरोनाची प्रकरणे दिल्लीत समोर आली असून त्यापैकी केवळ 27 जणांना सुट्टी देण्यात आली असून 24 जणांचा मृत्यू झाला आहे. मध्य प्रदेशात सोमवारपर्यंत 546 रुग्णांची नोंद झाली होती, परंतु एकाही रुग्णाला रुग्णालयातून सोडण्यात आले नाही आणि 36 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. त्याच वेळी, देशात गेल्या चोवीस तासात 51 कोरोना रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. तर 905 नवीन रुग्ण आढळले आहेत.

Leave a Comment