मुस्लिमांना बळीचा बकरा बनवणे कोरोनावरील औषध नाही


हैदराबाद – ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुसलमीनचे (एआयएमआयएम) प्रमुख असदुद्दीन ओवैसी यांनी कोरोना संकटावरुन भारतीय जनता पार्टी (भाजप) आणि माध्यमांवर निशाणा साधला. असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले की नियोजित लॉकडाऊनवर टीका होऊ नये यासाठी नवशिक्याप्रमाणे कोरोनाशी वागण्याचा प्रयत्न करण्याचा प्रयत्न केला जात होता. यासंदर्भातील वृत्त आजतकने दिले आहे.

असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले की, व्हॉट्सअॅप फॉरवर्डच्या माध्यमातून कोरोनाचा पराभव करू शकत नाही हे भाजपच्या प्रचारकांना माहित असले पाहिजे. मुस्लिमांना बळीचा बकरा बनवणे कोरोना वरचे औषध नाही किंवा हा पुरेसा चाचणी पर्याय असू शकत नाही. खोट्या बातम्या पसरवून मुस्लिमांवर हल्ले केले जात आहेत.

तबलिगी जमात विषयी बोलताना असदुद्दीन ओवैसी म्हणाले की जमातचा कार्यक्रम पूर्वीदेखील होत असे, परंतु आज त्याचा अपमान होत आहे. हा प्रश्न सत्तेत असलेल्यांना विचारला पाहिजे. बहुसंख्य भारतीय नागरिक असलेल्या जमातमधून नाही, परंतु सध्या त्यांच्याशी असे वागले जात नाही आहे.

असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले की, देशातील बर्‍याच ठिकाणी असे मोठे कार्यक्रम झाले, परंतु त्यांचा केवळ अपमान केला जात आहे. 3 मार्च रोजी देशातील विमानतळावर स्क्रिनिंग सुरू झाले, तरीही परदेशी कोरोनामुळे कसा आला आणि तबलिगी जमातच्या कार्यक्रमात सामील झाला, हा विचार करण्यासारखा विषय आहे.

Leave a Comment