या एका दारुच्या बाटलीच्या किंमतीत तुम्ही खरेदी करु शकता एक ऑडी कार


तुम्ही आत्तापर्यंत पाच हजार किंवा दहा हजारापर्यंतच्या दारुच्या बाटल्या पाहिल्या असतील, पण तुम्हाला माहिती आहे का की जगात कोट्यावधी किंमतीच्या दारूच्या बाटल्या देखील आहेत. होय, युरोपियन देश हंगेरीचे मुख्य पर्यटन स्थळ टोकजच्या दारु उत्पादकांनी एक दारु तयार केली आहे. जिची दीड लिटरच्या बाटलीची किंमत सुमारे 28.41 लाख रुपये आहे. जी जगातील सर्वात महागडे वाइन असल्याचे म्हटले जाते.

(source)
या दारुला इसेंसिया 2008 डिसेंस्टर असे नाव देण्यात आले आहे. आतापर्यंत केवळ 20 बाटल्यांचे उत्पादन केले गेले आहे, त्यापैकी मागील वर्षी 18 बाटल्या विक्रीसाठी काढण्यात आल्या होत्या. तेव्हापासून, ही जगातील सर्वात महागडी दारु मानली जाते. या वाईनच्या आतापर्यंत 11 बाटल्या विकल्या गेल्या आहेत.

(source)
विशेष गोष्ट अशी आहे की या वाइनची प्रत्येक बाटली चमकदार ब्लॅक बॉक्समध्ये ठेवली गेली आहे, ज्यामध्ये स्विच आहे ज्यामुळे बाटली आणखी चमकदार बनते. त्याची आणखी एक विशेष गोष्ट अशी आहे की कोणतीही बाटली एकमेकांसारखी नसते, म्हणजेच सर्व वेगळ्या आणि खास बनवल्या जातात.

(source)
या वाइनची एक्पायरी डेट (तारीख) 2300 आहे, म्हणजे लोक इच्छित असल्यास ते 80 वर्षांपर्यंत ठेवू शकतात. ही वाइन 2008 मध्ये तयार केली गेली होती, जी बर्‍याच वर्षांनंतर बाटलीमध्ये पॅक केली गेली होती. कंपनी बनवलेल्या कंपनीचे जनरल मॅनेजर जोल्टन कोवाक्स यांच्या म्हणण्यानुसार, दारु तयार आठ वर्षांपर्यंत बाटली पॅक ठेवल्यास ती योग्य मानली जाते.

(source)
जोल्टन कोवाक्सच्या म्हणण्यानुसार, ही वाइन विशेष हंगामात बनविली जाते आणि एक चमचे समान द्राक्षे तयार करण्यासाठी सुमारे एक किलो योग्य द्राक्षे वापरली जातात. म्हणजेच, जर एक बाटली वाइन बनवायची असेल तर यासाठी सुमारे 20 किलो द्राक्षे आवश्यक आहेत. त्याच्या 37.5 सेमी बाटलीमध्ये तीन टक्के अल्कोहोल आहे. यात चार टक्के मद्य असू शकते, जे इतर मद्यापेक्षा जास्त आहे.

Leave a Comment