अमेरिकन पत्रकाराने काढले इम्रान खानच्या ईज्जतीचे धिंडवडे


नवी दिल्लीः पाकिस्तान कदाचित पंतप्रधान इम्रान खानचा अमेरिकन दौरा आनंदोत्सव म्हणून साजरा करत असेल, पण प्रत्यक्षात संपूर्ण जगाला हे माहित आहे की त्यांना संयुक्त राष्ट्र संघात कोणतेही महत्त्वपूर्ण यश मिळाले नाही. इम्रान खान युनायटेड नेशन्स जनरल असेंब्लीच्या अधिवेशनात सहभागी होण्यासाठी अमेरिकेत पोहचले तेव्हा पाकिस्तानी अधिकारी सोडून इतर कोणीही त्यांना विमानतळावर घेण्यासाठी आले नाही आणि सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे विमानतळावर रेड कार्पेट ऐवजी रिसेप्शन मॅट्स ठेवण्यात आले होते. यासाठी ट्विटरवर त्याची खिल्लीही उडवली गेली.

इम्रान खान यांनी संयुक्त राष्ट्रामध्ये काश्मीरबद्दल विषारी भाषण केले ज्यामध्ये त्यांनी केवळ जिहादसाठी दहशतवादाचाच सल्ला दिला नाही तर ‘जातीय नरसंहार’, ‘रक्त स्नान’, ‘जातीय वर्चस्व’, ‘बंदुका घ्या’, ‘शेवटपर्यंत’ लढा द्या’, अणु युद्धासारखे शब्द वापरले. परंतु त्यांनी तुर्की आणि मलेशिया वगळता संयुक्त राष्ट्रातील कोणत्याही देशाचे समर्थन केले नाही.

या सर्वांच्या दरम्यान इम्रान खानचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे ज्यामध्ये अमेरिकेच्या एका पत्रकाराने त्याला ऑन एअरला सांगितले की तुम्ही पंतप्रधानांपेक्षा वेल्डरसारखे दिसत आहात. लोक हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर जोरदार शेअर करत आहेत आणि पाकिस्तानी पंतप्रधानांची खिल्ली उडवत आहेत. आतापर्यंत 1 लाख 9 हजाराहून अधिक लोकांनी हा व्हिडिओ पाहिला आहे.

वास्तविक, जेव्हा इम्रान खान अमेरिकेच्या दौर्‍यावर गेले होते, तेव्हा ते अमेरिकन टीव्ही वृत्तवाहिनी एमएसएनबीसी कार्यक्रमात उपस्थित होते. यावेळी न्यूज अँकरने त्याला अनेक प्रश्न विचारले. शोमध्ये इम्रानने न्यूयॉर्कच्या पायाभूत सुविधांबद्दल तक्रार केली होती की, अमेरिका अफगाणिस्तान युद्धामध्ये अनावश्यकपणे पैसे खर्च करीत आहे. न्यूयॉर्कच्या रस्त्यांची अवस्था पहा. दुसरीकडे, चीनने पायाभूत सुविधांच्या विकासासाठी जी कामे केली आहेत ती अतिशय नेत्रदीपक आहेत, तुम्ही चीनमध्ये जाऊन ते पाहायला हवे.


इम्रानच्या या उत्तरामुळे दोन्ही अँकर हसले आणि एका अँकरने इम्रानचा अपमान करत म्हटले की, तुम्ही याक्षणी एखाद्या देशाचे पंतप्रधान, ब्रॉन्क्सच्या वेल्डरप्रमाणे बोलत आहात. न्यूयॉर्कमधील ब्रॉन्क्स हे एकमेव शहर आहे. इम्रानचा अशा प्रकारचा अपमान झाल्याची ही पहिली वेळ नाही, यापूर्वीही बर्‍याचदा असे घडले आहे जेव्हा मुलाखतीच्या वेळी त्याला अस्वस्थ व्हावे लागले.

एका टीव्ही मुलाखतीत इम्रानने काश्मीर विषयावर भाष्य केले. तेव्हा अँकरने त्यांना चीनमधील उइगुर मुस्लिमांच्या दडपशाहीबद्दल प्रश्न विचारले, तेव्हा त्यांना त्याबद्दल माहिती नव्हते. तर संपूर्ण जगाला इयगर मुस्लिमांचा मुद्दा माहित आहे.

Leave a Comment