
अजय देवगणचे एका महिन्यात दोन चित्रपट प्रदर्शित झाले आहेत. पहिला- सिंघम अगेन आणि दुसरा- नाम. ‘भूल भुलैया 3’ला टक्कर देणारा ‘सिंघम अगेन’ दिवाळीला रिलीज झाला. आता अनीस आणि अजय देवगणचा चित्रपट आला आहे. पण दोघांनीही त्याचा प्रचार केला नाही. गुपचूप घोषणा करून त्याची सुटका झाली. यावर 20 वर्षांपूर्वी काम करण्यात आले होते, परंतु आता तो थिएटरमध्ये दाखल झाला आहे. चित्रपटात बरेच चांगले आणि वाईट आहे. जाणून घेऊया चित्रपट न पाहण्याची कारणे.
Naam : 20 वर्षांनंतर आलेल्या अजय देवगणचा चित्रपट न पाहण्याची 4 मोठी कारणे!
वास्तविक, 20 वर्षांपूर्वी बनलेला हा चित्रपट ‘सिंघम अगेन’पेक्षा चांगला असल्याचे बोलले जात आहे. वास्तविक, त्या वेळी निर्मात्यांकडे चित्रपटात काहीतरी नवीन करून पाहण्यासाठी इतके पर्याय नव्हते. असे असूनही हा चित्रपट जितका चांगला बनवायला हवा होता, तितकाच बनवला गेला. पण 20 वर्षांपूर्वी बनलेल्या या चित्रपटातूनही एक चूक झाली.
चित्रपट न पाहण्याची 4 मोठी कारणे!
- चित्रपटांमधील गाणी : सध्या प्रेक्षकांची चित्रपट पाहण्याची आणि समजून घेण्याची पद्धत पूर्णपणे बदलली आहे. अशा स्थितीत चित्रपटातील सर्वात मोठी चूक म्हणजे कुठेही गाणी जोडण्यात आली आहेत. चित्रपट पाहिल्यावर असे वाटते की ते जबरदस्तीने घातले आहे. चित्रपटात जणू काही थरारक प्रसंग सुरू असतानाच कुठूनतरी एक रोमँटिक गाणे येते. अशा परिस्थितीत काय झाले हे समजणे कठीण आहे. कथा कुठून पोहोचली?
- चित्रपटातील खोटारडेपणा: हा चित्रपट 20 वर्षांपूर्वी बनवला गेला, तेव्हा निर्मात्यांना इतके पर्याय नव्हते. अशा परिस्थितीत चित्रपटात अशी अनेक दृश्ये आहेत, जी पूर्णपणे बनावट वाटतात. विशेष म्हणजे एक सीन आहे – जिथे अजय देवगणच्या चेहऱ्यावर रक्त दिसत आहे. ते बघून चेहऱ्यावर रक्त अलगद लावल्यासारखे वाटते. संवादही खूप विचित्र आहेत, जे ऐकल्यानंतर तुम्हाला पहिल्यांदाच विचित्र वाटेल.
- अभिनय चांगला नाही : अजय देवगणचा ‘नाम’मधील अभिनय चांगला असला, तरी त्याच्याकडे बघून तो कृत्रिम वावरतोय असे वाटत नाही. पण चित्रपटातील इतर कलाकारांचा, विशेषत: समीरा रेड्डीचा अभिनय पाहून ती ओव्हर ॲक्टिंग करत असल्याचे जाणवत होते. तिच्या अभिनयात कृत्रिमता दिसून आली.
- क्लायमॅक्स : चित्रपटाची कथा चांगली आहे. पण पटकथा काही विशेष वाटली नाही. विशेषत: येथे आपण क्लायमॅक्सबद्दल बोलले पाहिजे, जो जबरदस्तीने ओढला गेला आहे. 20 मिनिटांचा क्लायमॅक्स लवकर संपवता आला असता आणि करायला हवा होता. 5 मिनिटांपेक्षा जास्त काळ त्यात काहीही नाही. मात्र, चित्रपट बघून कंटाळा येत नाही. पण शेवटी संथ गतीने प्रकरण आणखी बिघडवले.
