
रणबीर कपूरच्या अॅनिमलसोबतच सॅम बहादूर हा चित्रपट प्रदर्शित करणे विकी कौशलला महागात पडले आहे. चित्रपट प्रदर्शित होऊन 13 दिवस उलटले आहेत आणि तरीही चित्रपटाच्या कमाईने 70 कोटींचा आकडाही गाठलेला नाही. तर दुसरीकडे रणबीरच्या अॅनिमलने 470 कोटींचा आकडा गाठला आहे. रिलीजपूर्वी दोन्ही चित्रपटांची चर्चा होती, मात्र रिलीजनंतर दोघांची अवस्था सर्वांसमोर आहे.
Box Office : 13 दिवसात 100 कोटीही कमवू शकला नाही सॅम बहादूर, अॅनिमलशी स्पर्धा करणे पडले महागात !
मेघना गुलजार दिग्दर्शित सॅम बहादूर या चित्रपटाचे समीक्षकांनी कौतुक केले होते, परंतु जेव्हा हा चित्रपट प्रदर्शित झाला, तेव्हा पहिल्या दिवशी केवळ 6.25 कोटींची कमाई करू शकला. या चित्रपटाने पहिल्या आठवड्यात 38.8 कोटींची कमाई केली होती. दुसऱ्या आठवड्यात त्याची कमाई सातत्याने घसरत आहे. आता बुधवारी चित्रपटाने जवळपास 2.15 कोटींचा व्यवसाय केला आहे. आतापर्यंत 63.30 कोटी रुपये कमावले आहेत. कमाईचे हे आकडे स्पष्टपणे सांगतात की जर सॅम बहादूर अॅनिमलसोबत आला नसता, तर हे आकडे वेगळे असू शकले असते.
सॅम बहादूर तिकीट खिडकीवर प्रेक्षकांसाठी आसुसलेला असताना, अॅनिमल पाहणाऱ्यांची संख्या कमी होण्याची चिन्हे दिसत नाहीत. अनेक प्रकारच्या टीकेला सामोरे जावे लागल्यानंतरही संदीप रेड्डी वंगा यांचा हा चित्रपट प्रचंड कमाई करत आहे. या चित्रपटाने देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर 13 दिवसांत सुमारे 467.85 कोटी रुपयांचा व्यवसाय केला आहे.
तुम्हाला सांगतो की, ‘अॅनिमल’ने पहिल्या दिवशी हिंदीमध्ये 54.75 कोटींची कमाई केली होती. या चित्रपटाने दुसऱ्या दिवशी 58.37 कोटी आणि तिसऱ्या दिवशी 63.46 कोटी रुपयांची रेकॉर्डब्रेक कमाई केली होती. या चित्रपटाने पहिल्या आठवड्यात एकट्या हिंदीत 300 कोटींची कमाई केली होती. आता याने 13 दिवसांत हिंदी, तेलुगु, तामिळ, कन्नड आणि मल्याळम भाषेत एकूण 467.85 कोटी रुपये जमा केले आहेत.
विशेष म्हणजे अॅनिमल केवळ भारतातच नाही तर परदेशातही भरपूर कमाई करत आहे. या चित्रपटाने अवघ्या 13 दिवसांत 772 कोटींहून अधिकचा व्यवसाय केला आहे. त्याचा वेग अजूनही कायम आहे.
