नोएडास्थित येस मॅडम कंपनीने आपल्या 100 कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले, त्यानंतर सोशल मीडियावर कंपनीला मोठ्या टीकेला सामोरे जावे लागत आहे. शार्क टँक प्रसिद्ध स्टार्टअप येस मॅडमने नुकतेच आपल्या कर्मचाऱ्यांमध्ये एक सर्वेक्षण केले, ज्यामध्ये कंपनीच्या एचआरने विचारले की तुम्ही तणावाखाली काम करत आहात का? या प्रश्नाला सर्व कर्मचाऱ्यांनी होय असे उत्तर दिले. त्यातील 100 जणांना कंपनीने काढून टाकले.
आश्चर्यकारक कंपनी, आधी विचारले तुम्ही तणावाखाली आहात का, हो म्हणताच 100 कर्मचाऱ्यांना टाकले काढून
कंपनीच्या लीक झालेल्या मेलसह पोस्ट सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म Linkedin वर व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढल्याचा उल्लेख आहे. या पोस्टनंतर कामाच्या ठिकाणी वाढता ताण आणि कामाच्या ठिकाणाशी संबंधित नैतिकतेची चर्चा जोर धरु लागली आहे.
जी पोस्ट सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. एचआरच्या वतीने सांगण्यात आले आहे की, कामाच्या तणावाबाबत तुम्हाला कसे वाटते हे समजून घेण्यासाठी आम्ही नुकतेच एक सर्वेक्षण केले. अनेक कर्मचाऱ्यांनी त्यांच्या चिंता व्यक्त केल्या, आम्ही त्यांचा आदर करतो. निरोगी आणि आश्वासक कामाच्या वातावरणास प्रोत्साहन देण्यासाठी, आम्ही कर्मचाऱ्यांनी प्रदान केलेल्या रेटिंगचा विचार केला आणि ज्यांनी उच्च तणावाखाली असल्याची तक्रार केली आहे. या निर्णयाची तातडीने अंमलबजावणी करून ज्या कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकण्यात येत आहे. त्यांना स्वतंत्र माहिती दिली जाईल.
ही पोस्ट व्हायरल झाल्यापासून कंपनीवर मोठ्या प्रमाणावर टीका होत आहे. यासोबतच कामाच्या ठिकाणी वाढत्या तणावाबाबतही लोक चिंता व्यक्त करत आहेत. काही दिवसांपूर्वी, अर्न्स्ट अँड यंग (EY) च्या कर्मचाऱ्याच्या मृत्यूनंतर त्याच्या आईचे पत्र देखील व्हायरल झाले होते, ज्यामध्ये कंपनीकडून जास्त कामाचा भार असल्याचे नमूद केले होते.
अलीकडेच, YourDOST ने खाजगी कामाच्या ठिकाणी कर्मचाऱ्यांमध्ये तणावावर एक सर्वेक्षण केले होते, ज्यामध्ये असा दावा करण्यात आला आहे की कंपन्यांमध्ये काम करणाऱ्या 21 ते 30 वयोगटातील सुमारे 64 टक्के कर्मचारी उच्च नैराश्याने ग्रस्त आहेत.