
आयपीएल 2025 मेगा लिलाव अनेक अर्थांनी खूप खास होता. यावेळी लिलावात सर्व विक्रम मोडीत निघाले. आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात मोठी बोली यावेळीच पाहायला मिळाली. ऋषभ पंत, श्रेयस अय्यर आणि व्यंकटेश अय्यर हे सर्वात महागडे खेळाडू ठरले. त्याचवेळी या लिलावात एका खेळाडूचे नशीब असे बदलले की कोणाचाही यावर विश्वास बसणार नाही. या खेळाडूच्या पगारात 5500% वाढ झाली आहे. गेल्या मोसमापर्यंत लाखोंची कमाई करणारा हा खेळाडू यावेळी करोडोंमध्ये खरेदी करण्यात आला आहे.
रातोरात बदलले या खेळाडूचे नशीब, पगार वाढला 5500%, आयपीएलच्या इतिहासात पहिल्यांदाच घडले हे
आयपीएल 2025 साठी लिलाव 24 आणि 25 नोव्हेंबर रोजी जेद्दाह, सौदी अरेबिया येथे आयोजित करण्यात आला होता. दरवेळेप्रमाणेच यावेळीही आरसीबी संघाने अनेक आश्चर्यकारक निर्णय घेतले. रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरुने जितेश शर्मा नावाच्या तरुण खेळाडूला विकत घेण्यासाठी खूप पैसा खर्च केला. हा लिलाव यष्टिरक्षक फलंदाज जितेश शर्मासाठी खूप खास होता. उजव्या हाताच्या यष्टीरक्षक-फलंदाजला रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने 11 कोटी रुपयांना विकत घेतले, ज्याने सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला.
तुम्हाला सांगतो, गेल्या सीझनपर्यंत जितेश शर्माची आयपीएलमधील किंमत फक्त 20 लाख रुपये होती. त्याला पंजाब संघाने आयपीएल 2022 च्या लिलावात त्याच्या मूळ किमतीत विकत घेतले. यानंतर, पुढील दोन हंगामांसाठी समान किंमत राखली गेली. गेल्या मोसमात तो पंजाब संघाचा उपकर्णधारही होता. पण यावेळी त्याला पंजाबने कायम ठेवले नाही आणि तो लिलावात आला, जिथे जितेशला त्याच्या मागील आयपीएल पगारापेक्षा 55 पट जास्त पैसे मिळाले. दिनेश कार्तिकच्या जागी आरसीबीला कीपर-फलंदाजाची गरज असल्याचे मानले जात आहे, अशा स्थितीत आरसीबीने जितेशवर मोठा सट्टा खेळला आहे.
जितेश शर्माने आयपीएल 2022 पासून आयपीएल करिअरला सुरुवात केली. आयपीएलमध्ये आतापर्यंत त्याने 40 सामन्यांत 22.81 च्या सरासरीने 730 धावा केल्या आहेत. त्याचा एकूण स्ट्राइक रेट 151 च्या वर आहे, पण गेल्या वर्षी तो 131.69 होता. गेल्या मोसमात त्याला 14 सामन्यांत केवळ 187 धावा करता आल्या होत्या. या कारणास्तव संघाने त्याला सोडूनही दिले. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, जितेश शर्मा देखील मुंबई इंडियन्स संघाचा भाग आहे. जितेश 2016 आणि 2017 मध्ये मुंबई इंडियन्सचा भाग होता, पण त्याला खेळण्याची संधी मिळाली नाही.
