Box Office Day 2 : दुसऱ्या दिवशीही बाजीरावचा दबदबा, कमावले इतके कोटी


दिवाळी आली आणि अजय देवगण आणि रोहित शेट्टीचा बहुप्रतिक्षित मल्टीस्टारर चित्रपट ‘सिघम अगेन’ देखील आला आहे. या चित्रपटाने प्रदर्शित होताच संपूर्ण बॉक्स ऑफिसवर खळबळ उडवून दिली आहे. चित्रपटात रणवीर सिंग, दीपिका पादुकोण, अक्षय कुमार, करीना कपूर खान, अजय देवगण, टायगर श्रॉफ अशी मोठी नावे आहेत. अशा मोठ्या नावांव्यतिरिक्त, या चित्रपटात बॉलीवूडचा भाईजान सलमान खानचा एक कॅमिओ देखील आहे, ज्याने रोहित शेट्टीच्या कॉप युनिव्हर्समध्ये दबंग फ्रँचायझी जोडण्याचे संकेत देखील दिले आहेत, ज्याने चाहत्यांना आणखी उत्तेजित केले आहे.

‘सिंघम अगेन’चा मार्ग यावेळी इतका सोपा नव्हता, कारण यावेळी या चित्रपटाची स्पर्धा कार्तिक आर्यनच्या ‘भूल भुलैया 3’ या चित्रपटाशी होती. रोहित शेट्टीच्या या चित्रपटात रामायणाचा संदर्भ आहे, जो ट्रेलरमधूनच समोर आला होता, ज्यामुळे चाहत्यांमध्ये या चित्रपटाची प्रसिद्धी वाढली आणि दिवाळीला रिलीज होण्यापूर्वीच सिंघम अगेनने बॉक्स ऑफिसवर धुमाकूळ घातला होता. पहिल्या दिवशी रोहित शेट्टीच्या कॉप युनिव्हर्सच्या पाचव्या भागाने पहिल्या भागाचा विक्रम मोडला आहे. म्हणजेच अजय देवगणने स्वतःचा 10 वर्ष जुना विक्रम मोडीत काढला आहे.

दुसऱ्या दिवसाच्या कलेक्शनबद्दल सांगायचे झाले, तर सिंघम अगेनचे दुसऱ्या दिवसाचे बॉक्स ऑफिस कलेक्शनही उत्कृष्ट ठरले आहे. SACNILC च्या ताज्या अहवालानुसार, या चित्रपटाने पहिल्या दिवशी बॉक्स ऑफिसवर 43 कोटी रुपयांचा चांगला व्यवसाय केला असला तरी, दुसऱ्या दिवशी त्याच्या कलेक्शनमध्ये किंचित घट झाली, जरी आकड्यांमध्ये फारसा फरक नाही. Sacknilk च्या सुरुवातीच्या व्यापारानुसार, अजय देवगण आणि करीना कपूर खान स्टारर सिंघम अगेनने दुसऱ्या दिवशी म्हणजेच शनिवारी देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर 41.50 कोटी रुपयांचा अंदाजे व्यवसाय केला आहे.

2014 मध्ये जेव्हा सिंघम रिटर्न्स रिलीज झाला, तेव्हा या चित्रपटानेही मोठी कमाई करून सर्वांना आनंद दिला. हा सिंघम फ्रँचायझीचा दुसरा भाग होता. या चित्रपटाने रिलीजच्या पहिल्याच दिवशी एकूण 31.68 कोटींची कमाई केली होती. मात्र, ‘सिंघम अगेन’ने यापूर्वीच त्याचा विक्रम मोडला आहे. सिंघम अगेन, अजयच्या कॉप फ्रँचायझीचा तिसरा भाग, पहिल्या दिवशी सर्वाधिक कमाई करणारा चित्रपट बनला आहे, जिथे त्याने कार्तिक आर्यन आणि अनीस बज्मीच्या ‘भूल भुलैया 3’ला मागे टाकले आहे.