
स्त्री 2 चे यश बॉक्स ऑफिसवर कायम असल्याचे दिसत आहे. श्रद्धा कपूर आणि राजकुमार राव यांचा ‘ओ स्त्री कल आना’ ते ‘ओ स्त्री रक्षा करना’ पर्यंतचा प्रवास खूप छान झाला आहे. ‘स्त्री 2’च्या भीतीसमोर सलमान खान आणि शाहरुख खानचे अनेक मोठे चित्रपट अपयशी ठरले आहेत. रणबीर कपूरच्या ‘ॲनिमल’पासून प्रभासच्या ‘बाहुबली 2’ पर्यंत, ‘स्त्री 2’ ने अनेकांना पराभूत केले आहे. आता या चित्रपटाने सनी देओलच्या ‘गदर 2’चाही मोठा विक्रम मोडीत काढला आहे.
Box Office Day : 50 कोटींच्या ‘स्त्री 2’ ने कमावले 500 कोटी, सनी देओलचा हा विक्रम निघाला मोडीत
ज्या दिवसापासून बॉक्स ऑफिसवर पाय ठेवला आहे, त्या दिवसापासून ‘स्त्री 2’ ने आपली पकड मजबूत केली आहे. याच काळात अक्षय कुमारचा ‘खेल खेल में’ आणि जॉन अब्राहमचा ‘वेदा’ही आले, पण ‘स्त्री 2’चे हे चित्रपटही काही नुकसान करू शकले नाहीत. पहिल्या दिवशी 51 कोटींहून अधिक कमाई करून, ‘स्त्री 2’ ने दिवसभरात बिग बजेट चित्रपटांना तारे दाखवले होते. 50 कोटी रुपयांमध्ये बनवलेला त्यांचा ‘स्त्री 2’ भारतातील 500 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील होईल याचीही निर्मात्यांना कल्पना नव्हती. श्रद्धा कपूर, राजकुमार राव, पंकज त्रिपाठी, अपारशक्ती खुराना आणि अभिषेक बॅनर्जी यांच्या या चित्रपटाला प्रेक्षकांचे प्रचंड प्रेम मिळत आहे.
‘स्त्री 2’ रिलीज होऊन 3 आठवडे झाले आहेत. अमर कौशिश दिग्दर्शित या चित्रपटाने रिलीजच्या 22 व्या दिवशी सनी देओलच्या चित्रपटाला मागे टाकले आहे. सकनील्कच्या ताज्या अहवालानुसार, ‘स्त्री 2’ ने रिलीजच्या 22 व्या दिवशी बॉक्स ऑफिसवर 5 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे. ही कमाई ‘स्त्री 2’ची आतापर्यंतची सर्वात कमी कमाई आहे. हे प्रारंभिक आकडे आहेत आणि त्यात थोडी वाढ होऊ शकते. ‘स्त्री 2’ च्या आत्तापर्यंतच्या एकूण कलेक्शनबद्दल बोलायचे तर, या चित्राने भारतात 502.90 कोटी रुपयांचा चांगला व्यवसाय केला आहे. 50 कोटी रुपये खर्चून बनवलेल्या चित्रपटासाठी 500 कोटी रुपये हे एखाद्या मोठ्या यशापेक्षा कमी नाही.
सनी देओलचा ‘गदर 2’ रिलीज झाला, तेव्हा पुन्हा एकदा लोकांमध्ये अभिनेत्याची क्रेझ पाहायला मिळाली. एक काळ असा होता की ॲक्शन हिरो सनी देओलचे चित्रपट फक्त त्याच्या नावावर आणि ढाई किलोच्या जोरावर रिलीज व्हायचे. मात्र दीर्घकाळ एकापाठोपाठ एक फ्लॉप चित्रपट दिल्यानंतर सनी देओलचे स्टारडम हरवले. ‘गदर 2’ च्या जबरदस्त यशानंतर या अभिनेत्याने त्याचे स्टारडम पुन्हा मिळवले आहे. ‘गदर 2’ हा हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सर्वात जलद 500 कोटी रुपये कमावणारा चौथा चित्रपट ठरला आहे. पण आता त्याचा रेकॉर्ड श्रद्धा कपूरच्या ‘स्त्री 2’ने मोडला आहे.
‘गदर 2’ ने 24 दिवसांतच भारतातील 500 कोटींच्या क्लबमध्ये प्रवेश केला होता. त्याचबरोबर ‘स्त्री 2’ ने अवघ्या 22 दिवसांत 500 कोटींचा हा आकडा गाठला आहे. इतकेच नाही तर श्रद्धाच्या ‘स्त्री 2’ ने जगभरातील कलेक्शनच्या बाबतीत ‘गदर 2’ला खूप मागे सोडले आहे.
