
कंगना राणावत आणि तिच्या चित्रपटांसाठी आता वाद ही एक सामान्य गोष्ट झाली आहे. एकीकडे कंगनाचा चित्रपट जसजसा प्रदर्शनाच्या जवळ येत आहे, तसतसा त्याच्या पाठोपाठ वाद निर्माण होत आहेत. आता अभिनेत्रीला वारंवार वादांना सामोरे जावे लागणे सामान्य झाले आहे. कधी तिच्या वक्तव्यावरून, तर कधी तिच्या चित्रपटांबाबत तिचे वाद सुरूच आहेत. दरम्यान, कंगनाच्या आगामी ‘इमर्जन्सी’ या चित्रपटाबाबत बराच वाद सुरू आहे. या चित्रपटात कंगनाने केवळ मुख्य भूमिकाच केली नाही, तर इमर्जन्सी या चित्रपटाचे दिग्दर्शनही केले आहे. आता अभिनेत्रीच्या या चित्रपटावर बंदी घालण्याची सातत्याने मागणी होत आहे.
कुणी चप्पल फेकून मारली, तर कधी झाला विनयभंगाचा आरोप, कंगना राणावतच्या चित्रपटांवरून जेव्हा जेव्हा झाला वाद
कंगना राणावतने ‘इमर्जन्सी’ जाहीर केल्यापासून हा चित्रपट चर्चेचा भाग राहिला आहे. पॉलिटिकल ड्रामावर आधारित या चित्रपटात कंगना माजी पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांची भूमिका साकारत आहे. चित्रपटाचा ट्रेलर समोर येताच शीख समुदायांनी या चित्रपटावर बंदी घालण्याची मागणी सुरू केली. चित्रपटात शीखांना खलनायक म्हणून सादर करण्यात आल्याचा आरोप या समुदायाने केला आहे. ट्रेलर पाहिल्यानंतर त्यांनी चित्रपटातून शीख समुदायाला लक्ष्य करणारी दृश्ये हटवण्याची मागणी केली आहे. शिरोमणी अकाली दलाने तर या चित्रपटावर बंदी घालण्याची मागणी केली आहे. कंगनाच्या ‘इमर्जन्सी’ला पंजाबमध्ये खूप विरोध होत आहे. हा चित्रपट 6 सप्टेंबर रोजी चित्रपटगृहात प्रदर्शित होणार आहे. मात्र सेन्सॉर बोर्ड ‘इमर्जन्सी’वरील सर्व आरोपांकडे पूर्ण लक्ष देत आहे. अशा परिस्थितीत चित्रपटाचे प्रदर्शनही रखडण्याची शक्यता आहे.
दरम्यान कंगना राणावतचा ‘धाकड’ हा चित्रपट 2022 साली प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटाचा ट्रेलर पाहिल्यानंतर हा चित्रपट खूप हिट होईल असे वाटले होते. कंगना स्फोटक ॲक्शन करतानाही दिसली. कंगनानेही या चित्रपटाचे जोरदार प्रमोशन केले. पण रिलीज होताच ‘धाकड’ बॉक्स ऑफिसवर फ्लॉप झाला. चित्रपट फ्लॉप झाल्यानंतर कंगनाने सांगितले की, तिला न आवडणाऱ्या लोकांनी चित्रपटाविरोधात नकारात्मक प्रचार केला होता.
कंगना राणावत प्रत्येक चित्रपटात काहीतरी वेगळे करण्याचा प्रयत्न करते. अशा परिस्थितीत जेव्हा ‘तेजस’ची घोषणा झाली, तेव्हा या चित्रपटाकडून खूप अपेक्षा होत्या. कंगना पहिल्यांदा एअरफोर्स पायलटच्या भूमिकेत दिसली. पण हा चित्रपट प्रचंड फ्लॉप ठरला. चित्रपटावर, राजकारणी मयंक मधुर यांनी आरोप केला की कंगनाने त्याला चित्रपटात भूमिकेचे वचन दिले होते, परंतु तिने तिचे वचन पूर्ण केले नाही. मयंकने थकबाकी न भरल्याबद्दल कंगनाविरुद्ध कोर्टात खटला भरण्याची धमकीही दिली होती.
कंगना राणावतही तिच्या वक्तव्यामुळे वादात सापडते. कंगना राणावतने महेश भट्ट यांच्याबाबत अनेक वादग्रस्त विधाने केली होती. याशिवाय कंगना अनेकदा रणबीर आणि आलियाला टोमणे मारताना दिसते. मुलगी आलियाबद्दल सतत चर्चा ऐकल्यानंतर, सोनी राझदानने कंगनाला उत्तर दिले आणि सांगितले की ज्यांनी तिला लॉन्च केले, त्यांच्या कुटुंबावर ती चिखलफेक करत आहे. त्या दिवसांत कंगनाची बहीण रंगोलीही तिच्या ट्विटमुळे चर्चेत होती. रंगोली चंदेलने सोनीवर जोरदार प्रहार केला होता आणि ‘वो लम्हे’च्या प्रिव्ह्यूदरम्यान महेश भट्टने कंगनावर चप्पल फेकल्याचा खुलासा केला होता. या घटनेनंतर कंगना रात्रभर रडत होती.
‘मणिकर्णिका’च्या वेळीही खूप गोंधळ झाला होता. कंगना राणावत आणि तिची को-स्टार यांच्यात मतभेद झाल्याची बातमी समोर आली होती. याशिवाय या चित्रपटावर इतिहासाशी छेडछाड केल्याचा आरोपही करण्यात आला होता. सर्व ब्राह्मण महासभेचे प्रदेशाध्यक्ष सुरेश मिश्रा यांनी या चित्रपटाबाबत सांगितले होते की, ‘मणिकर्णिका’च्या काही गाण्यांमध्ये आणि दृश्यांमध्ये राणी लक्ष्मीबाईला ब्रिटिशांसोबत चुकीच्या पद्धतीने दाखवण्यात आले आहे. याशिवाय या चित्रपटात सोनू सूद महत्त्वाची भूमिका साकारत होता. पण त्याने कंगनाचा चित्रपट अर्धवट सोडला.
नवाजुद्दीन सिद्दीकी आणि अवनीत कौर स्टारर ‘टिकू वेड्स शेरू’ या चित्रपटातील एका दृश्यावरुन बराच वाद पाहायला मिळाला. हा चित्रपट कंगना राणावतच्या प्रॉडक्शन हाऊस मणिकर्णिका या बॅनरखाली बनवण्यात आला होता. चित्रपटाची कथा प्रेम आणि नाटकावर आधारित होती. कथेत एक लव्ह अँगल देखील होता, ज्यामुळे चित्रपटात एक लिप-लॉक सीन देखील दाखवण्यात आला होता. पण लोकांना नवाजने त्याच्यापेक्षा 27 वर्षांनी लहान असलेल्या अवनीतला किस करणे पसंत केले नाही. दोघांना पती-पत्नीच्या भूमिकेत पाहून प्रेक्षक चांगलेच संतापले.
