शाहरुख खाननंतर या बिग बजेट चित्रपटामध्ये महेश बाबूची एन्ट्री!


‘मुफासा: द लायन किंग’ यावर्षी 20 डिसेंबरला थिएटरमध्ये दाखल होणार आहे. हा चित्रपट इंग्रजी, हिंदी, तमिळ आणि तेलगू भाषांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे. बॉलीवूडचा सुपरस्टार शाहरुख खानने या चित्रपटात आपला आवाज दिला असून विशेष बाब म्हणजे त्याची मुले आर्यन खान आणि अबराम खान यांनीही या चित्रपटात आपला आवाज दिला आहे. आता या चित्रपटाच्या तेलुगू व्हर्जनमध्ये तेलुगू इंडस्ट्रीतील एका मोठ्या अभिनेत्याचा आवाज ऐकू येईल.

ऑस्कर विजेते बॅरी जेनकिन्स दिग्दर्शित ‘मुफासा: द लायन किंग’चा हिंदी ट्रेलर 14 ऑगस्ट रोजी लाँच करण्यात आला. या चित्रपटात शाहरुख खानने मुफासाला आवाज दिला आहे. यासोबतच आर्यन खान आणि अबराम यांचाही या प्रोजेक्टमध्ये समावेश आहे. पिंकविलाच्या रिपोर्टनुसार, आता या चित्रपटाबाबत एक मोठी बातमी समोर येत आहे की, या चित्रपटातील व्यक्तिरेखेला तेलुगूमध्ये आवाज देण्यासाठी महेश बाबूशी बोलले जात आहे.

मुफासाच्या व्यक्तिरेखेला महेश बाबूने आवाज दिल्यास तो तेलुगू चित्रपटसृष्टीसाठी मैलाचा दगड ठरू शकतो, असे बोलले जात आहे. याशिवाय महेश बाबूची यासाठी निवड केल्यास त्याच्या चाहत्यांच्या चांगल्या प्रतिक्रिया मिळू शकतात, असे मानले जात आहे. महेश बाबूचा दमदार आवाज मुफासाच्या पात्रासाठी योग्य मानला जात आहे. हा चित्रपट या वर्षाच्या शेवटच्या महिन्यात प्रदर्शित होणार असून या चित्रपटात महेश बाबूने आवाज दिल्यास लोकांची उत्कंठा द्विगुणित होईल.

महेश बाबू या चित्रपटात सामील झाल्यास, डिस्नेसोबतचा हा त्यांचा पहिला प्रोजेक्ट असेल. मात्र, महेश बाबू याची या प्रोजेक्टसाठी निवड झाली आहे की नाही हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. महेश बाबूच्या इतर प्रोजेक्ट्सबद्दल बोलताना, रिपोर्टनुसार, त्याचा पुढचा चित्रपट एसएस राजामौलीसोबत असेल, ज्यामध्ये त्याची भूमिका भगवान हनुमानापासून प्रेरित आहे. हा एक बिग बजेट चित्रपट असेल, जो 1000 कोटींमध्ये बनवला जाईल.

हिंदी भाषेतील ‘मुफासा: द लायन किंग’च्या ट्रेलरला प्रेक्षकांचा खूप चांगला प्रतिसाद मिळत आहे, लोक ते पाहून आनंदी आहेत. शाहरुख खानचा धाकटा मुलगा अबराम खान या चित्रपटातून पदार्पण करणार आहे. यापूर्वी, 2019 मध्ये लाँच झालेल्या ‘द लायन किंग’च्या हिंदी डबलाही शाहरुख खानने आवाज दिला होता, ज्याने लाखो लोकांची मने जिंकली होती. आर्यन खानने 2019 मध्ये ‘द लायन किंग’मध्येही आपला आवाज दिला होता, पण यावेळी अबरामचाही या प्रोजेक्टमध्ये सहभाग आहे. या चित्रपटात शाहरुख मुसाफा, आर्यन सिम्बा आणि अबराम यंग मुफासाच्या व्यक्तिरेखेला आवाज देत आहेत.