टीम इंडियाची संपली या खेळाडूची प्रदीर्घ प्रतीक्षा, 7 वर्षांच्या कारकिर्दीत पहिल्यांदाच पाहिला हा खास दिवस


टीम इंडियाने झिम्बाब्वेविरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या 5 सामन्यांच्या टी-20 मालिकेत 2-1 अशी आघाडी घेतली आहे. मालिकेतील तिसरा सामना हरारे येथील स्पोर्ट्स क्लब ग्राउंडवर खेळला गेला, ज्यात भारतीय संघ 23 धावांनी विजयी झाला. टीम इंडियाच्या अष्टपैलू खेळाडूसाठी हा सामना खूप संस्मरणीय ठरला. हा खेळाडू झिम्बाब्वेविरुद्धच्या सामन्यात संघासाठी मोठा सामना विजेता ठरला. त्याचवेळी या खेळाडूसोबत सामन्यात असे काही घडले, ज्याची तो अनेक वर्षांपासून वाट पाहत होता.

अष्टपैलू वॉशिंग्टन सुंदरने टी-20 मालिकेतील तिसऱ्या सामन्यात सामना जिंकून देणारी कामगिरी केली. या सामन्यात त्याने आपल्या फिरकीची जादू दाखवत संघाला विजयापर्यंत नेले. वॉशिंग्टन सुंदरने 4 षटकात केवळ 15 धावा दिल्या. या काळात त्याने 3 विकेट्सही घेतल्या. या स्फोटक कामगिरीसाठी सुंदरला सामनावीराचा पुरस्कारही देण्यात आला. आम्ही तुम्हाला सांगतो, वॉशिंग्टन सुंदर 2017 पासून आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळत आहे, परंतु त्याच्या कारकिर्दीत पहिल्यांदाच त्याला सामनावीराचा पुरस्कार मिळाला आहे.

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये प्रथमच सामनावीराचा पुरस्कार पटकावल्यानंतर वॉशिंग्टन सुंदर खूप आनंदी दिसत होता. खूप बरे वाटले असे तो सामन्यानंतर म्हणाला. जेव्हा मी स्वतःसाठी खेळतो तेव्हा मला छान वाटते. ती नक्कीच चांगली विकेट होती. तुम्हाला सांगतो, सुंदरने टीम इंडियासाठी आतापर्यंत 4 कसोटी, 19 एकदिवसीय आणि 46 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत. या काळात त्याने अनेक प्रसंगी संघाच्या विजयात मोलाचे योगदान दिले आहे.

या सामन्यात टीम इंडियाने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. यादरम्यान कर्णधार शुभमल गिलच्या अर्धशतकी खेळीच्या जोरावर भारतीय संघाने 20 षटकांत 182 धावा केल्या. गिलने 49 चेंडूत 66 धावांची खेळी खेळली. प्रत्युत्तरात झिम्बाब्वे संघाला 20 षटकांत 6 गडी गमावून 159 धावांपर्यंतच मजल मारता आली.