गंभीरने अचानक बीसीसीआयकडे केली मोठी मागणी! एका छोट्या देशातील या क्रिकेटपटूचा करायचा आहे कोचिंग स्टाफमध्ये समावेश


भारतीय क्रिकेट संघाला गौतम गंभीरच्या रूपाने नवा मुख्य प्रशिक्षक मिळाला आहे. त्याने राहुल द्रविडची जागा घेतली आहे, ज्याने अलीकडेच टीम इंडियाला T20 विश्वचषक विजेतेपद मिळवून दिले. पण टीम इंडियाचा मुख्य प्रशिक्षक गौतम गंभीर याच्या सपोर्टिंग स्टाफमध्ये कोणत्या चेहऱ्यांचा समावेश करायचा हे अद्याप ठरलेले नाही. दरम्यान, एक मोठी बातमी समोर येत आहे. गौतम गंभीरलाही आपल्या कोचिंग स्टाफमध्ये परदेशी प्रशिक्षकाचा समावेश करायचा आहे.

क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, गौतम गंभीर नेदरलँडचा माजी क्रिकेटर रायन टेन ड्यूशचा संघाच्या बॅकरूम स्टाफमध्ये समावेश करू इच्छितो. ही मागणीही गंभीरने बीसीसीआयसमोर ठेवली आहे. मात्र, अंतिम निर्णय बीसीसीआयच घेईल. आम्ही तुम्हाला सांगतो, बीसीसीआयने काही काळापासून टीम इंडियाच्या कोचिंग स्टाफमध्ये भारतीयांना प्राधान्य दिले आहे. अशा परिस्थितीत गंभीरची ही मागणी पूर्ण होते की नाही हे पाहायचे आहे.

गौतम गंभीरने आयपीएल 2024 मध्ये कोलकाता नाइट रायडर्ससाठी रायन टेन ड्यूशसोबत काम केले. संघाला चॅम्पियन बनवण्यात रायन टेन ड्यूशचाही महत्त्वाचा वाटा होता. तो या संघाचा क्षेत्ररक्षण प्रशिक्षक होता. याशिवाय रायन ड्यूशने कॅरिबियन प्रीमियर लीग, मेजर लीग क्रिकेट आणि ILT20 मध्ये KKR च्या उपकंपन्यांसोबत काम करतो. अशा परिस्थितीत, त्याच्याकडे कोचिंग अनुभवाची कमतरता नाही. दुसरीकडे, अशीही बातमी आहे की बीसीसीआय टी दिलीपला क्षेत्ररक्षण प्रशिक्षक म्हणून कायम ठेवू इच्छित आहे, त्यामुळे रायन टेनला सहायक प्रशिक्षक म्हणून आणले जाऊ शकते.

2021 च्या T20 विश्वचषकानंतर रायनने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला अलविदा केला होता. दक्षिण आफ्रिकेत जन्मलेल्या टेनने नेदरलँड्सकडून 33 एकदिवसीय आणि 24 टी-20 सामने खेळले. त्याने वनडेमध्ये 1541 आणि टी-20 मध्ये 533 धावा केल्या आहेत. या काळात त्याने एकूण 5 शतकेही झळकावली. त्याने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये एकूण 68 विकेट्स घेतल्या. याशिवाय रायन टेन 2011 ते 2015 या कालावधीत आयपीएलमध्ये कोलकाता नाइट रायडर्सकडून खेळला होता. तो 2012 आणि 2014 मध्ये KKR च्या चॅम्पियन टीमचा भाग होता.