Box Office : कमी होत आहे प्रभासच्या कल्की 2898 AD ची क्रेझ, 14व्या दिवशी चित्रपटाला मोठा झटका!


प्रभासच्या कल्की 2898 AD बद्दल मोठी चर्चा आहे. चित्रपट प्रदर्शित होऊन 14 दिवस झाले आहेत. प्रभासचा चित्रपट दररोज अनेक मोठे रेकॉर्ड बनवत आहे. लवकरच हा चित्रपट तिसऱ्या वीकेंडमध्ये दाखल होणार आहे. प्रभासचा पिक्चर चांगली कामगिरी करेल अशी अपेक्षा आहे. या चित्रपटाला जगभरातून उत्तम प्रतिसाद मिळत आहे. जगभरातील चित्रपटाने दोनच दिवसांपूर्वी 900 कोटींचा टप्पा ओलांडला आहे. लवकरच 1000 कोटींच्या क्लबमध्ये प्रवेश करणार आहे. मात्र, भारतीय बॉक्स ऑफिसवर 14व्या दिवशी या चित्रपटाला मोठा झटका बसला आहे.

नाग अश्विनच्या चित्रपटात तीन वेगवेगळी दुनिया दाखवण्यात आली होती. जे आहे – काशी, कॉम्प्लेक्स आणि शंबाला… अलीकडेच त्याने चाहत्यांना त्याच्या सिक्वेलबद्दल अपडेट केले होते. अशीही माहिती मिळाली आहे की दुसऱ्या भागातही प्रभास आणि अमिताभ बच्चन यांच्यात संघर्ष होण्याची शक्यता आहे. या चित्रपटात अश्वत्थामा भैरवावर मात करताना दिसत आहे.

प्रभासच्या ‘कल्की 2898 एडी’च्या 14व्या दिवसाचे आकडे समोर आले आहेत. Sacknilk.com च्या रिपोर्टनुसार, चित्रपटाने भारतीय बॉक्स ऑफिसवर 14 व्या दिवशी एकूण 7.5 कोटी रुपयांचा व्यवसाय केला आहे. जिथे तेलुगूमध्ये 1.7 कोटी कमावले गेले आहेत. तर, तामिळमध्ये 0.55 कोटी रुपये, हिंदीमध्ये 4.75 कोटी रुपये, कन्नडमध्ये 0.1 कोटी रुपये आणि मल्याळममध्ये 0.4 कोटी रुपये कमावले आहेत. मात्र, 13व्या दिवसाच्या तुलनेत चित्रपटाच्या कमाईत 14 टक्क्यांनी घट झाली आहे. तथापि, चित्रपटाला भारतीय बॉक्स ऑफिसवर मोठा झटका बसला, कारण तो आतापर्यंतचा सर्वात कमी कमाई करणारा आहे. यासह चित्रपटाने भारतातून एकूण 536.75 कोटींचा व्यवसाय केला आहे.

त्याचबरोबर या चित्रपटाने तेलुगू भाषेत सर्वाधिक म्हणजे 252.1 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे. एकूण 229.05 कोटी रुपये हिंदीमध्ये कमवण्यात आले आहेत. तमिळ, कन्नड आणि मल्याळम बद्दल बोलायचे तर, चित्रपटाने तामिळमध्ये 31.55 कोटी रुपये, कन्नडमध्ये 4.4 कोटी रुपये आणि मल्याळममध्ये 19.65 कोटी रुपये कमावले आहेत. तथापि, सर्व भाषांसाठी हा आतापर्यंतचे एकूण कलेक्शन आहे.