चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2025 संदर्भात मोठी बातमी, पाकिस्तानात नाही, तर या देशात होऊ शकतात टीम इंडियाचे सामने!


आयसीसीची पुढील स्पर्धा चॅम्पियन्स ट्रॉफी आहे आणि तिचे आयोजन पाकिस्तान करणार आहे. यासाठी पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने आयसीसीला काही वेळापत्रकाचा प्रस्तावही दिला आहे, त्यानुसार ही स्पर्धा 19 फेब्रुवारी ते 9 मार्च या कालावधीत होणार आहे. पण बीसीसीआय टीम इंडियाला पाकिस्तानात पाठवू इच्छित नाही. 2008 पासून भारतीय संघाने पाकिस्तानचा दौरा केलेला नाही. अशा परिस्थितीत आता आणखी एक मोठे अपडेट समोर आले आहे.

2025 च्या ICC चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी भारतीय क्रिकेट संघ पाकिस्तानला जाण्याची शक्यता नाही. रिपोर्टनुसार, बीसीसीआय आयसीसीला दुबई किंवा श्रीलंकेत सामने आयोजित करण्यास सांगू शकते. बीसीसीआयच्या सूत्रांनी एएनआयला ही माहिती दिली आहे. गेल्या काही दिवसांपासून भारत आणि पाकिस्तानमधील संबंध चांगले नाहीत. अशा स्थितीत या प्रकरणाचा अंतिम निर्णय केंद्र सरकारवर अवलंबून असेल. यामुळे, दोन्ही संघांमध्ये कोणतीही मालिका खेळली जात नाही, फक्त आयसीसी स्पर्धा आणि आशिया चषक दरम्यान भारत आणि पाकिस्तानमध्ये सामने खेळले जातात.

आशिया कप 2023 चे यजमानपदही पाकिस्तानला मिळाले आहे. मात्र त्यानंतरही भारतीय संघाने पाकिस्तानचा दौरा केला नव्हता. या स्पर्धेचे आयोजन संकरित मॉडेलमध्ये करण्यात आले होते. चार सामने पाकिस्तानात आणि उर्वरित सामने श्रीलंकेत खेळले गेले. टीम इंडियाने आपले सर्व सामने श्रीलंकेत खेळले आणि अंतिम सामनाही येथेच झाला. अशा परिस्थितीत बीसीसीआय या वेळी आयसीसीला हायब्रीड मॉडेलचा प्रस्ताव देऊ शकते.

ड्राफ्ट वेळापत्रकानुसार टीम इंडियाला आपले सर्व सामने लाहोरमध्ये खेळायचे आहेत. टीम इंडिया 20 फेब्रुवारीला बांगलादेशविरुद्ध पहिला सामना खेळणार आहे. यानंतर ती 23 फेब्रुवारीला न्यूझीलंडविरुद्ध दुसरा सामना खेळणार आहे. त्याच वेळी, भारत 1 मार्च रोजी स्पर्धेचे यजमान आणि कट्टर प्रतिस्पर्धी पाकिस्तान विरुद्ध गट टप्प्यातील तिसरा आणि शेवटचा सामना खेळेल.