पदाचा गैरवापर, ऑडीवर लाल-निळे दिवे-व्हीआयपी नंबर… का चर्चेत आहे IAS पूजा खेडकर ?


महाराष्ट्र केडरच्या IAS अधिकारी पूजा खेडकर सध्या चर्चेत आहेत. पदाचा गैरवापर केल्यामुळे पूजाची पुण्याहून वाशीमला बदली झाली आहे. या प्रशिक्षणार्थी अधिकाऱ्याला प्रोबेशनच्या काळात हजारो नखरे केले होते. प्रोबेशनच्या काळातच तिने व्हीआयपी नंबर, घर आणि कारची मागणी केली होती, जी तिला मिळाली नाही. याशिवाय पूजाने वेगळी केबिन आणि स्वतंत्र स्टाफची मागणी केली होती.

पूजा पुण्यात सहायक जिल्हाधिकारी म्हणून प्रोबेशनवर होती. परिविक्षाकाळातच तिने अतिरिक्त जिल्हाधिकारी पदावर कब्जा केल्याचे बोलले जाते. प्रोबेशन दरम्यान पूजा अशा गोष्टींची मागणी करत होती, जी तिला प्रोबेशन दरम्यान मिळू शकली नाही. याशिवाय पूजावर पदाचा गैरवापर केल्याचाही आरोप होता, जाणून घेऊया IAS अधिकारी पूजा खेडकर का चर्चेत आहेत?

महाराष्ट्र केडरच्या IAS अधिकारी पूजाने UPSC मध्ये 821 वा क्रमांक पटकावला होता. पूजाने तिच्या खासगी ऑडी कारमध्ये निळे आणि लाल दिवे लावल्याने वाद निर्माण झाला होता. तिच्या प्रोबेशनच्या काळात तिने तिच्या ऑडीवर महाराष्ट्र सरकार लिहून घेतले. रुजू झाल्यानंतर पूजाने तिच्या पदाचा गैरवापर करण्यास सुरुवात केली आणि प्रशिक्षणार्थी आयएएस अधिकाऱ्याला शक्य नसलेल्या विविध मागण्या करू लागल्या. यानंतर तिची पुण्याहून महाराष्ट्रातील वाशिम जिल्ह्यात बदली झाली.

आयएएस अधिकारी पूजा खेडकर हिच्यावर बनावट प्रमाणपत्र देऊन नोकरी मिळवल्याचा आरोप आहे. आरक्षण मिळवण्यासाठी तिने बनावट मागास अपंग प्रमाणपत्र बनवल्याचा आरोप तिच्यावर आहे. नागरी सेवा परीक्षा उत्तीर्ण होण्यासाठी पूजाने बनावट अपंगत्व आणि ओबीसी प्रमाणपत्र सादर केले. खेडकरने नागरी सेवा परीक्षा ओबीसी आणि दृष्टिहीन प्रवर्गांतर्गत दिल्याचा दावा करण्यात आला आहे.

तिने मानसिक आजाराचे प्रमाणपत्रही सादर केले होते. अपंगत्व प्रमाणपत्राच्या पडताळणीसाठी तिला एम्स दिल्ली येथे जाण्यास सांगण्यात आले, परंतु तिने कोरोनाचे कारण देत तसे केले नाही. पूजाचे वडील बाबासाहेब आंबेडकरांच्या नातवाच्या पक्षाचे नेते आहेत. निवडणूक प्रतिज्ञापत्रात त्यांनी 40 कोटींचे उत्पन्न दाखवले होते.