टायगर-पठाण सोडा… त्या 3 गोष्टी, ज्यामुळे आलियाचा अल्फा हा ठरेल YRF स्पाय युनिव्हर्समधील सर्वात मोठा चित्रपट !


जेव्हा जेव्हा टायगर आणि पठाणची नावे येतात, तेव्हा YRF स्पाय युनिव्हर्सची आठवण होणे आवश्यक असते. याचे कारण ही दोन पात्रे आहेत, जी या जगाने निर्माण केली आहेत आणि त्यानंतर शाहरुख खान आणि सलमान खान यांनी त्यांना खेळून जगभर प्रसिद्ध केले. त्याची सुरुवात 2012 पासून झाली. सलमान खानचा चित्रपट ‘एक था टायगर’ आला, त्यानंतर 12 वर्षात 5 मोठे चित्रपट आले आहेत. यामध्ये ‘टायगर जिंदा है’, ‘वॉर’, ‘पठाण’ आणि ‘टायगर 3’चा समावेश आहे. तर 4 मोठे चित्रपट येत आहेत. ‘वॉर 2’, अल्फा, ‘पठाण 2’ आणि ‘टायगर व्हर्सेस पठाण’. YRF स्पाय युनिव्हर्सच्या आगामी आणि आगामी चित्रपटांची नावे पाहिल्यावर तुम्हाला ‘पठाण’, ‘टायगर’ आणि ‘वॉर’ सर्वत्र दिसतील. पण कदाचित हे डोळे त्या ठिकाणी थांबतील, जिथे नाव सर्वात जास्त दिसते. होय, आम्ही आलिया भट्टच्या अल्फाबद्दल बोलत आहोत.

आज आपण फक्त आलिया भट्टच्या ‘अल्फा’बद्दल बोलणार आहोत. ग्रीक अक्षराचे पहिले अक्षर- ALPHA. फक्त पुरूषच अल्फा असू शकतात असा समाजाचा गैरसमज दूर करण्यासाठी हा ठेवा ठेवण्यात आला आहे. याच शैलीत या चित्रपटाची घोषणाही करण्यात आली. अल्फा मुली तयार आहेत आणि संपूर्ण YRF स्पाय युनिव्हर्स तयार आहे. कारण हा चित्रपट असा चमत्कार करू शकतो, जो टायगर पठाणलाही करता आला नाही.

या चित्रपटाची घोषणा करण्यात आली आहे. 15 जुलैपासून या चित्रपटाचे शूटिंग मुंबईत सुरू होणार असून, त्यासाठी सध्या सेट तयार केले जात आहेत. नुकताच एक अहवाल समोर आला होता. मुंबईनंतर संपूर्ण टीम चित्रपटाच्या शूटिंगसाठी काश्मीरला जाणार असून, तिथे आवश्यक ॲक्शन सीन्स शूट करण्यात येणार असल्याची माहिती समोर आली आहे. चित्रपटाच्या प्री-प्रॉडक्शनचे काम सुरू आहे. चित्रपटात आलिया भट्ट व्यतिरिक्त शर्वरी वाघ, बॉबी देओल आणि अनिल कपूर दिसणार आहेत. पण त्या 3 गोष्टी कोणत्या आहेत, ज्या चित्रपटाला ब्लॉकबस्टर बनवू शकतात हे समजून घेऊ या.

1. संकल्पना: आत्तापर्यंत YRF स्पाय युनिव्हर्समध्ये फक्त हिरोच पाहिले गेले आहेत. कतरिना कैफ आली, पण तिच्या पुढे टायगरची झुंज होती. दीपिका पादुकोणने तिथे प्रवेश केला, तेव्हाही ‘पठाण’ पुढे होता. तर ‘वॉर’मध्ये कबीरची कथा दाखवण्यात आली होती, ज्याच्यासोबत खालिद आधी होता. आता तो साऊथ सुपरस्टारसोबत टक्कर देताना दिसणार आहे. पण महिला गुप्तहेर दाखल होत असल्याचे हे प्रथमच घडत आहे. चित्रपटाचे शीर्षक अल्फा आहे, जो केवळ एक अनोखा आवाज करत नाही, तर विश्वाला एक नवीन ट्रॅक देखील देत आहे. की सलमान खान आणि शाहरुख व्यतिरिक्त काहीतरी वेगळे करण्याचा प्रयत्न केला, तर किती काम होईल. त्याच्या रिलीजची वेळही योग्य ठिकाणी ठेवण्यात आली आहे. आधी हृतिकचा ‘वॉर 2’ येणार आणि नंतर शाहरुखचा ‘पठाण 2’. चाहत्यांनी या चित्रपटांचा पहिला भाग पाहिला आहे, त्यामुळे आलियाच्या चित्रपटाची जास्तीत जास्त चर्चा असेल.

2. अभिनेते: सध्या बॉलीवूडच्या तीन सर्वात मोठ्या अभिनेत्री दीपिका पादुकोण, कतरिना कैफ आणि आलिया भट्ट आहेत. ‘टायगर’ आणि ‘पठाण’ या पहिल्या दोन अभिनेत्रींकडे खूप मोठी सपोर्ट सिस्टम आहे, त्याशिवाय त्यांचे चित्रपट अपूर्ण आहेत. अशा परिस्थितीत दोन्ही पात्रांवर स्वतंत्र चित्रपट बनवला तरी वेळ लागेल. आता आलिया भट्ट उरली होती. त्यामुळे विलंब न करता YRF Spy Universe च्या लोकांनी तिच्या खांद्यावर एक मोठी जबाबदारी टाकली, जी आतापर्यंत शाहरुख, सलमान खान आणि हृतिक रोशन मिळून सांभाळत होते. चित्रपटातील अभिनयापासून फॅन फॉलोइंगपर्यंत सर्व काही आलिया भट्टसाठी जबरदस्त आहे. त्याचबरोबर शर्वरी वाघ हिला तिच्यासोबतच्या चित्रपटात फायनल करण्यात आले आहे. ज्यांच्या गेल्या काही चित्रपटांनी चमकदार कामगिरी केली आहे. लोकांना तिचे काम बघायचे आहे. अनिल कपूरने योग्य काम पूर्ण केले आहे. मग तो अॅनिमल असो वा फायटर… गेल्या दोन चित्रपटांमध्ये त्याने जो काळ निर्माण केला आहे, त्याची बरोबरी करता येणार नाही. आलिया भट्ट आणि शर्वरी वाघ या चित्रपटात बहिणींच्या भूमिकेत दिसणार असल्याचेही बोलले जात आहे. तर अनिल कपूर त्यांच्या वडिलांची भूमिका साकारणार आहे.

3.खलनायक : हा भाग या चित्रपटाचा यूएसपी ठरेल. निर्मात्यांनाही हे समजते, त्यामुळेच बॉबी देओलला चित्रपटात खलनायक बनवण्यात आले आहे. कधी इमरान हाश्मी, कधी जॉन अब्राहम… दोघांनाही या विश्वात भरभरून प्रेम मिळाले. नकारात्मक भूमिकांमध्ये वरचढ राहणे आणि हे आवश्यक देखील आहे. सशक्त खलनायकाशिवाय चित्रपटात नायकाचा विजय झाला असे वाटत नाही. बॉबी देओलबाबत ॲनिमलपासून निर्माण झालेले वातावरण या चित्रपटासाठी फायदेशीर ठरणार आहे. आत्तापर्यंत तो नायकांशी लढताना दिसला आहे, पण जेव्हा तो अल्फा मुलींशी टक्कर देईल, तेव्हा काय होईल ते आधीच उत्साहाची पातळी वाढवत आहे. या चित्रपटात शाहरुख खानचा कॅमिओ असणार असल्याचे आधी सांगितले जात होते. त्यानंतर बातमी आली की, यावेळेस असे होणार नाही, तो हृतिक रोशन असेल. पण अजून कशाचीही पुष्टी झालेली नाही. आलिया भट्ट आणि तिच्या अल्फा मुलींना मदत करण्यासाठी YRF कोणता गुप्तहेर पाठवते हे पाहणे बाकी आहे.