हे नाही सुधारणार! 210 धावा करूनही पाकिस्तानचा पराभव, गोलंदाजांची येथेच्छ धुलाई


पाकिस्तान क्रिकेट संघ 2024 च्या T20 विश्वचषकातील वाईट पराभवातून अद्याप सावरलेला नाही. दरम्यान, त्यांच्या दिग्गज खेळाडूंनाही मोठ्या पराभवाला सामोरे जावे लागले आहे. वर्ल्ड चॅम्पियनशिप ऑफ लिजेंड्स 2024 सध्या इंग्लंडमध्ये खेळली जात आहे. या लीगमध्ये 6 देशांचे दिग्गज खेळाडू सहभागी झाले आहेत, ज्यांनी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली आहे. या लीगच्या 13व्या सामन्यात पाकिस्तानच्या गोलंदाजांची येथेच्छ धुलाई झाली.

हा सामना दक्षिण आफ्रिका चॅम्पियन आणि पाकिस्तान चॅम्पियन या संघांमध्ये खेळला गेला. या सामन्यात पाकिस्तान चॅम्पियन्स संघाने प्रथम फलंदाजी केली. त्यांनी 20 षटकांत 4 गडी गमावून 210 धावा केल्या. यादरम्यान शर्जील खानने 72 धावांची खेळी केली. शोएब मलिकनेही नाबाद 51 धावा केल्या. पण गोलंदाजांनी ही मेहनत वाया घालवली.

पण दक्षिण आफ्रिकेच्या चॅम्पियन्ससमोर हे लक्ष्य लहान ठरले. दक्षिण आफ्रिका चॅम्पियनच्या फलंदाजांनी अवघ्या 18.3 षटकांत 214 धावा करत सामना जिंकला. यादरम्यान सरेल इरवेने दक्षिण आफ्रिकेकडून शतकी खेळी खेळली. त्याने 57 चेंडूत नाबाद 105 धावा केल्या. या डावात सरेलने 11 चौकार आणि 6 षटकार मारले. तर जॅक सायमनने 47 चेंडूत 82 धावा केल्या. यादरम्यान जॅकने 6 चौकार आणि 5 षटकार मारले.

या सामन्यात पाकिस्तानी गोलंदाजांची चांगलीच धुलाई झाली. शोएब मलिक संघाचा सर्वात महागडा गोलंदाज ठरला. त्याने 3.3 षटकात 13.70 च्या इकॉनॉमी रेटने 48 धावा दिल्या. त्याचवेळी सोहेल खानने केवळ 3 षटकात 38 धावा दिल्या. वहाब रियाझचीही अशीच परिस्थिती होती. त्याने 2.3 षटकात 31 धावा दिल्या. आमिर यामीननेही 3.3 षटकात 12.60 च्या इकॉनॉमीसह 44 धावा दिल्या.

या लीगमध्ये पाकिस्तान चॅम्पियन्सची ही पहिलीच वेळ होती. त्यांनी आतापर्यंत 5 सामने खेळले आहेत आणि 4 विजयांसह उपांत्य फेरीसाठी पात्र ठरले आहे. ऑस्ट्रेलिया चॅम्पियन्सनेही 4 सामन्यांत 3 विजय मिळवून उपांत्य फेरीत आपले स्थान निश्चित केले आहे. त्याच वेळी, 4 सामन्यांमध्ये 2-2 विजयांसह, वेस्ट इंडिज तिसऱ्या स्थानावर आहे आणि भारत चॅम्पियन्स चौथ्या स्थानावर आहे. इंग्लंड चॅम्पियन्सला 5 सामन्यात फक्त 1 विजय नोंदवता आला आहे आणि ते 5 व्या क्रमांकावर आहेत. दुसरीकडे, दक्षिण आफ्रिकन चॅम्पियन्सचा हा पहिला विजय होता, ज्यामुळे ते अजूनही सहाव्या स्थानावर आहेत.