या अधिकाऱ्यांना टोल नाक्यावर मिळते सूट, ते किती वेळा टॅक्स न भरता ओलांडू शकतात प्लाझा


तुम्ही अनेकदा पाहिले असेल की जेव्हाही तुम्ही टोल नाक्यावर जातो, तेव्हा काही लोक कार्ड दाखवून टोल टाळतात. आपण टोल टॅक्स सवलत घेणे हा अपव्यय मानला जातो. पण टोलमाफी प्रत्येकासाठी नाही. काही निवडक लोकांनाच टोल टॅक्समध्ये सूट मिळण्याची संधी मिळते. म्हणजे काही अधिकारी टोल टॅक्सवर आपले कार्ड दाखवून टोल टॅक्स न भरता पुढे जाऊ शकतात. पण यात कोणाचा समावेश आहे आणि कोणाला टोल टॅक्स भरावा लागणार नाही? याशिवाय, ते किती वेळा टोल टॅक्स सूटचा लाभ घेऊ शकतात याची संपूर्ण माहिती येथे वाचा.

टोल टॅक्समध्ये सूट मिळणाऱ्या लोकांबाबत तुमच्या मनात अनेक प्रश्न येत असतील. ज्यांचा टोल माफ झाला आहे, त्यांनी त्यांच्या वैयक्तिक गाडीतून प्रवास केला, तरी त्यांना टोल टॅक्समध्ये सूट मिळते का? किंवा ते किती वेळा टोल टॅक्स प्लाझा फुकट ओलांडू शकतात. या सर्व प्रश्नांच्या उत्तरांसह आम्ही तुम्हाला हेही सांगणार आहोत की कोणत्या लोकांना टोल टॅक्समध्ये सूट मिळते.

राष्ट्रपती किंवा मुख्य राष्ट्रपतींसारख्या लोकांव्यतिरिक्त, बरेच लोक आहेत ज्यांना सूट मिळते, यात गणवेशधारी अधिकारी समाविष्ट आहेत ज्यात पोलीस, सैन्यातील लोक किंवा निमलष्करी लोकांचा समावेश आहे. नॅशनल हायवे अथॉरिटी ऑफ इंडियाच्या म्हणण्यानुसार, जर केंद्र किंवा राज्याचे गणवेशधारी लोक असतील, मग ते कोणत्याही सरकारी कामासाठी जात असतील किंवा सैन्यातील शिपाई रजेवरून येत असेल किंवा सैन्यात परत जात असेल, तर अशा परिस्थितीत त्यांना टोल भरावा लागेल. म्हणजे जे ड्युटीवर आहेत, त्यांचा टोल माफ करण्यात येतो.

गणवेशधारी लोक 24 तास सेवेवर असतात, त्यामुळे ते टोल प्लाझातून पाहिजे तितक्या वेळा कोणत्याही गाडीने जाऊ शकतात, प्रत्येक वेळी त्यांचा टोल माफ केला जातो.