कल्कीने 3000 कोटींची कमाई केली, तरीही तो मोडू शकणार नाही या 5 चित्रपटांचा विक्रम


कल्की 2898 एडी हा चित्रपट प्रभास, दीपिका पादुकोण, अमिताभ बच्चन आणि कमल हासन यांसारख्या भारतातील सर्वात मोठ्या कलाकारांना घेऊन बनवण्यात आला आहे. या चित्रपटात हिंदी आणि साऊथ सिनेसृष्टीतील बड्या सुपरस्टार्सना स्थान देण्यात आले आहे. हा चित्रपट बनवण्यासाठी निर्मात्यांनी पाण्यासारखा पैसा खर्च केला. कोणतीही कमी सोडली नाही, त्यामुळे वैजयंती मुव्हीजच्या बॅनरखाली बनलेल्या या चित्रपटावर जवळपास 600 कोटी रुपये खर्च करण्यात आले.

कल्कीही बॉक्स ऑफिसवर अपेक्षेप्रमाणे कमाई करत आहे. देशातच नाही तर जगभरात हा चित्रपट कमाईचे अनेक रेकॉर्ड मोडत आहे. या चित्रपटाने देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर आतापर्यंत 520.45 कोटींची कमाई केली आहे. याशिवाय चित्रपटाची जगभरातील कमाई 900 कोटींच्या पुढे गेली आहे. जरी चित्रपटाने जोरदार कमाई केली आणि भरपूर पैसे छापण्यात यश मिळविले तरीही या पाच चित्रपटांच्या कमाईचे रेकॉर्ड तो मोडू शकणार नाही.

हे पाच चित्रपट म्हणजे द काश्मीर फाइल्स, द केरळ स्टोरी, कहानी, स्त्री आणि क्वीन. तुम्ही विचार करत असाल की कल्कीसमोर हे खूप छोटे चित्रपट आहेत आणि त्यापैकी एकाही चित्रपटाने 300 कोटींचा आकडा गाठला नाही. होय, हे देखील खरे आहे. पण चित्रपट किती यशस्वी ठरले आहेत, याचा अंदाज या चित्रपटाचे बजेट काय आहे, यावरून लावता येईल. चित्रपट किती पैशात बनवला आणि किती कमाई केली? हे पाच चित्रपट ‘लो बजेट आणि जास्त कमाई’च्या बाबतीत कल्कीपेक्षा खूप पुढे आहेत. या यादीतील सर्वात खालच्या चित्रपटाशी बरोबरी करण्यासाठीही कल्कीला जवळपास 3600 कोटींचा व्यवसाय करावा लागणार आहे.

या 5 चित्रपटांचे रेकॉर्ड तोडणे अशक्य!

चित्रपट: द काश्मीर फाइल्स
बजेट: 15 कोटी
कमाई: रु 252.9 कोटी – (व्यवसाय बजेटपेक्षा 16 पट जास्त)

चित्रपट: द केरल स्टोरी
बजेट: 30 कोटी
कमाई: रु. 242.2 कोटी- (व्यवसाय बजेटपेक्षा 8 पट जास्त)

चित्रपटः कहानी
बजेट: 8 कोटी
कमाई: रु 51.55 कोटी- (व्यवसाय बजेटपेक्षा 6 पट जास्त)

चित्रपट: स्त्री
बजेट: 20 कोटी
कमाई: रु. 129.5 कोटी- (बजेटच्या 6 पट पेक्षा जास्त व्यवसाय)

चित्रपट: क्वीन
बजेट: 12 कोटी
कमाई: 100 कोटींहून अधिक – (व्यवसाय बजेटपेक्षा 8 पट जास्त)

कल्की 2898 AD चे दिग्दर्शन नाग अश्विन यांनी केले आहे. त्याच्या दृष्टी आणि दिग्दर्शनाचे खूप कौतुक झाले आहे. या चित्रपटाचे समीक्षकांनी खूप कौतुक केले आहे. मात्र, त्याला प्रेक्षकांचा संमिश्र प्रतिसाद मिळाला. कल्किचा हा पहिला भाग आहे. या चित्रपटाचे आणखी काही भाग पुढे येतील. दुसऱ्या भागाची तयारी सुरू असून 60 टक्के शूटिंग पूर्ण झाल्याचे निर्मात्यांनी आधीच सांगितले आहे.