इंस्टाग्रामची झटपट ट्रिक, एका क्लिक करताच गायब होतील कमेंट्स आणि लाईक्स


अनेक वेळा इन्स्टाग्रामवर अशा पोस्ट्स किंवा रील्स लाईक होतात, ज्या आपल्याला लाईक करायचे नव्हते किंवा कधीकधी तुम्हाला तुमची टिप्पणी पोस्टवरून हटवायची असते. परंतु आपण हे सर्व इंस्टाग्रामवर कसे शोधू शकता आपण प्रत्येक पोस्ट उघडू शकत नाही आणि पाहू शकत नाही. अशा परिस्थितीत तुम्ही ही ट्रिक अवलंबू शकता. या युक्तीने तुम्ही कोणत्याही जुन्या पोस्ट किंवा रील्सवर लाईक्स आणि टिप्पण्या पाहू शकता. यानंतर, तुम्ही एका क्लिकवर त्यांना नापसंत करू शकता किंवा टिप्पणी हटवू शकता.

तुम्ही तुमच्या टिप्पण्या आणि लाइक्स काढून टाकू शकता आणि सर्व पोस्ट-रील्स एका क्लिकमध्ये काढून टाकू शकता. यासाठी तुम्हाला इन्स्टाग्रामवरील तुमच्या प्रोफाइलवरील तीन ठिपक्यांवर क्लिक करावे लागेल. यानंतर तुम्हाला तुमच्या क्रियाकलापाच्या पर्यायावर जावे लागेल. येथे तुम्हाला लाईक, कॉमेंट टॅगचे सब ऑप्शन्स दाखवले जातील, तुम्ही लाईक, कॉमेंट, टॅगचा पर्याय निवडू शकता, जो तुम्हाला काढून टाकायचा आहे किंवा हटवायचा आहे. येथे आम्ही तुम्हाला एका पोस्टवरून तुमच्या लाइक काढून टाकण्याची प्रक्रिया सांगत आहोत.

याद्वारे तुम्ही कोणत्याही जुन्या फोटो किंवा रीलमधून तुमचे लाइक्स काढू शकता. आता लाईक ऑप्शनवर जा, येथे तुम्हाला आतापर्यंत लाईक केलेल्या पोस्ट दाखवल्या जातील. तुम्ही त्यांना तारखेनुसार, सामग्रीनुसार, नवीन आणि जुने फिल्टर करू शकता. तुम्ही कोणत्याही महिन्याच्या पोस्ट किंवा रील पाहू शकता. यानंतर, त्यांना निवडा आणि तळाशी दिलेल्या Unlike पर्यायावर क्लिक करा. यानंतर, तुमच्या कमेंट किंवा पोस्ट एकाच वेळी डिलीट केल्या जातील. त्याचप्रमाणे, आपण उर्वरित पर्याय देखील तपासू शकता.

वर नमूद केलेल्या प्रक्रियेद्वारे, तुम्हाला पाहिजे तेव्हा तुम्ही कोणाच्याही पोस्टवरून तुमची लाईक-टिप्पणी काढून टाकू शकता. यासाठी तुम्हाला कोणत्याही प्रोफाईलवर जाऊन पोस्ट शोधण्याचे कष्ट करावे लागणार नाहीत.