ICC T20I Rankings : अभिषेक शर्मानेही T20 क्रमवारीत माजवली खळबळ, ऋतुराज गायकवाडनेही केला टॉप 10 मध्ये प्रवेश


ICC T20 क्रमवारी जाहीर झाली असून मोठी बातमी म्हणजे ऋतुराज गायकवाडने फलंदाजांच्या क्रमवारीत पहिल्या 10 मध्ये प्रवेश केला आहे. दुसरीकडे, अभिषेक शर्मानेही आयसीसी क्रमवारीत शानदार सुरुवात केली आहे. या दोन्ही खेळाडूंनी झिम्बाब्वेविरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या टी-20 मालिकेत आतापर्यंत चमकदार कामगिरी केली आहे.

ICC T20 क्रमवारी जाहीर करण्यात आली असून यामध्ये दोन भारतीय फलंदाजांची कामगिरी पाहण्यात आली आहे. झिम्बाब्वेविरुद्ध टी-20 मालिका खेळणाऱ्या अभिषेक शर्मा आणि ऋतुराज गायकवाड यांनी टी-20 क्रमवारीत जबरदस्त झेप घेतली आहे. ऋतुराजबद्दल बोलायचे झाले तर हा खेळाडू फलंदाजांच्या क्रमवारीत पहिल्या 10 मध्ये पोहोचला आहे. गायकवाडने 13 स्थानांनी झेप घेत सातव्या क्रमांकावर आपले स्थान निर्माण केले आहे. त्याचवेळी अभिषेक शर्माने आयसीसी क्रमवारीत प्रवेश केला असून तो 75व्या स्थानावर आला आहे.

23 वर्षीय अभिषेक शर्माने झिम्बाब्वेविरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या टी-20 मालिकेने आपल्या करिअरची सुरुवात केली आहे. या मालिकेतील पहिल्या सामन्यात तो खाते न उघडता बाद झाला होता, मात्र दुसऱ्या सामन्यात त्याला शतक झळकावण्यात यश आले. त्याने 47 चेंडूत 7 चौकार आणि 8 षटकारांच्या मदतीने 100 धावा केल्या. त्याचवेळी, ऋतुराज गायकवाडने टी-20 मालिकेतील दुसऱ्या सामन्यात 44 चेंडूत 77 धावांची नाबाद खेळी केली. या खेळीत त्याने 11 चौकार आणि 1 षटकार लगावला.

सूर्यकुमार यादव अजूनही दुसऱ्या क्रमांकावर कायम आहे. तर यशस्वी जैस्वालला तीन स्थानांचा पराभव पत्करावा लागला आहे. तो आता दहाव्या क्रमांकावर आला आहे. मात्र, रिंकू सिंगच्या मानांकनात मोठा फायदा झाला आहे. रिंकूने आता 4 स्थानांनी झेप घेत 39व्या स्थानावर झेप घेतली आहे. शुभमन गिलही 74व्या स्थानावरून 73व्या स्थानावर पोहोचला आहे. शिवम दुबे यांचे मोठे नुकसान झाले आहे. आता तो 5 स्थानांनी घसरून 73व्या स्थानावर आला आहे.

नुकत्याच झालेल्या मालिकेत रवी बिश्नोईने अतिशय किफायतशीर गोलंदाजी केली आहे. त्याने पहिल्या टी-20मध्ये 4 आणि दुसऱ्या टी-20मध्ये 2 विकेट्स घेतल्या. रँकिंगमधील या उत्कृष्ट कामगिरीचा त्याला फायदा झाला आहे. ताज्या क्रमवारीत त्याने 8 स्थानांनी झेप घेत 14व्या स्थानावर झेप घेतली आहे. त्याच वेळी, टी-20 विश्वचषकाचा भाग असलेल्या भारतीय गोलंदाजांना या क्रमवारीत नुकसान सोसावे लागले आहे, कारण ते सर्व या मालिकेचा भाग नाहीत.